b11 ขับแล้วดับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย angkura, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. angkura

angkura New Member Member

35
    0
    0
    ผมใช้ b11 เกียร์ออโต้ ปั้มติ๊ก ใช้น้ำมันโซฮอล 95 ครับ เวลาขับเครื่องก็ดับไปเฉยๆครับ แต่ไฟหน้าปัดโชว์ครับ ก์ไปให้อู่ดูครับ ก็ล้างคาร์บู เปลี่ยนปะเก็นคาร์บูครับ อาการก็ลดลงครับแต่จะเป็นตอนเลี้ยวรถอะครับ พอแตะเบรก เลี้ยว พอจะเหยียบคันเร่งก็ดับเลยครับวันนี้เป็นสองครั้งแล้วครับ ไม่ทราบว่าต้องเช็คตรงไหนเพิ่มอีกครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยแนะนำเรื่องเกียร์ออโต้นะครับโดยเฉพาะคุณโบตั๋น นะครับตอนนี้เปลี่ยนมาเรืยบร้อยแล้วครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    พวงมาลัยเพาเวอร์ รึเปล่าครับ หรือ เตะเบรคเเล้วเครื่องดับครับ
    * ถ้าเป็นตอนเตะเบรคดับรอดูหม้อลมเบรคดูนะครับ เพราะผมเคยเป็นอยู่
    ** ส่วนถ้าเป็นพวงมาลัยเพาเวอร์เลี้ยวดับอันนี้ไม่ทราบจริง รอพี่ๆท่านอื่นดูนะครับ

3. angkura

35
    0
    0
    เป็นพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ แต่ก่อนจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ ใช้เกียร์ธรรมดา 5 สปีด เวลาเข้าเกียร์ 1 2 เวลาออกตัวเครื่องก็เหมือนจะดับครับต้องคอยเหยียบคันเร่งไว้ครับ ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าขับเลยครับ เพราะรถเพิ่งทำสีกับเปลี่ยนไฟหน้าหลัง มาครับ เสียวอะ

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อันนี้ไม่ทราบ ละ ครับ เเต่ผมจะช่วยดันกระทู้ รอพี่ๆ ท่านอื่น นะ ครับ สู้ๆ ครับ

5. angkura

35
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ pao

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    เคยเปลี่ยนกรองเบนซิลยังครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะ ลองหาแบบใสๆมาใส่ดูนะครับ จะได้มองเห็นว่าน้ำมันมาปกติป่าว

7. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    กรองเบนซินก่อนเลยครับ ถ้าไม่หายไปคาบูต่อ แต่กรองเบนซินผมว่าตัวนี้ชัว

8. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    กรองแบบใสๆ มีด้วยเหรอครับ เคยเห็นแต่แบบพลาสติก กับ แบบเหล็กทึบ

งั้นเวลาซื้อไปบอกร้านว่าเอาแบบไหนครับ อิอิ น่าสน

9. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ลองตั้งรอบชดเชยดูมั๊ยครับ ผมไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีชดเชยรอบตอนเลี้ยวสำหรับพวงมาลัยเพาเวอร์รึป่าวนะครับ
    รอบเครื่องเดินเบา ต่ำไปรึป่าวครับ

10. angkura

35
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้เปลี่ยนกรองเบนซินแบบใสแล้วครับ มีน้ำมันมาตลอดครับ เปลี่ยนสายหัวเทียน กับกรองอากาศ เอารถไปลองครับ มันจะเป็นตอนเลี้ยวครับคือถ้าเบรกแล้วเลี้ยวโดยไม่เหยียบคันเร่งก็จะเป็นบางครั้งครับ แต่ผมลองเบรกก่อนถึงทางเลี้ยวแล้วแตะคันเร่งเลี้ยวก็ไม่เป็นครับ ตัวตั้งรอบเลี้ยวพวงมาลัยเพาเวอร์นี่อยู่ตรงไหนอะครับ อ่อแล้วตอนสตาร์ทรถคือช่างให้สตาร์ทจาก P ครับพอลงมาที่ R เครื่องก็จะดับ ครับช่างบอกต้องเหยียบคันเร่งไว้ครับ อันนี้ปรกติไหมครับ

11. angkura

35
    0
    0
    วันนี้ผมลองหาตัวชดเชยรอบพวงมาลัยเพาเวอร์ดูครับ คือมันจะมีท่อออกมาจากแร็คผ่านเข้าตัวแท่งเหล็ก(ด้านบนมีที่เสียบปลักครับ)แล้วก็จากแท่งเหล็กไปเช้าปั้มเพาเวอร์ครับ ไม่รู้ว่าใช่ตัวนี้หรือปล่าวครับขอผมไม่มีการต่อไฟเข้ามาที่ตัวนี้เลยครับ รบกวนด้วยนะครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เป็นอย่างไงบ้างแล้วนะ ครับ :D

13. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    พี่ทั้งหลายครับ ช่วยกันหน่อย ครับ เร็วๆๆ

14. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ก็บอกเค้าว่าเอาแบบใสๆน่ะ...อิอิ

15. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เคยสังเกตุหรือเปล่าคับว่า เวลาก่อนเลี้ยวรอบรถอยู่ที่เท่าไร แล้วตอนเลี้ยวอยู่ที่เท่าไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้