หาที่ซ่อม แล็คพาวเวอร์

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย woody, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woody

woody New Member Member

23
    0
    0
    ถึง พี่น้องชาวหน้าแหลม

แล็คพาวเวอร์ เริ่มมีอาการซึม ช่างบอกรั่วที่ซีล ไม่มีอาหลั่ย(ซีล) ให้คอยเติมน้ำมันเพาเวอร์ใช้ไปก่อน
    ใครเคยมีประสพการณ์ช่วยแนะนำหน่อย หาซื้อหรือเทียบได้ที่ไหน

หรือใครมีช่องทางสั่งชุดซ่อม(ซีล)จากญี่ปุ่นบ้างแนะนำหน่อย

2. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    กำลังเป็นอยู่เช่นกันครับลองสังเกตุดูครับว่ารั่วเยอะมั้ย
    ลองเติมให้เต็มแล้วดูว่ามันหยดออกหมดในเวลากี่วันครับ
    ถ้าเป็นอาทิตย์กว่าจะหมดผมแนะนำให้ซื้อน้ำมันเครื่อง(เน้นเบอร์ที่หนืดๆสุดๆเลยยิ่งดี)
    มาเติมแทนน้ำมันพาวเวอร์ครับจะช่วยให้มันซึมช้าลงไม่ต้องเติมบ่อย(ไม่มีปัญหาครับเพราะผมทำอยู่)
    แต่ถ้ารั่วเยอะมากแบบวัน-2วันหมดแนะนำให้เปลี่ยนสถานเดียวครับเพราะมันซ่อมไม่ได้ครับ
    (หาช่างผู้ชำนาญการด้านหน้าแหลมด้วยครับไม่งั้นท่านจะได้วงเลี้ยวที่เพี้ยนบรรลัยมาแน่ๆครับ)
    ส่วนเรื่องหาอ่ะไหล่แปลงเทียบเอาก็มีหลายรุ่นอยู่ครับแต่มันอยู่ที่ความชำนาญช่างอีกอ่ะแหละ :p

3. woody

23
    0
    0
    วันเดียวก็รั่วหมดกระปุกครับ มันซึมออกมาจากตรงหัวแร็คด้านบนที่ต่อกับแกนพวงมาลัย
    ไม่ทราบว่าของคุณ pookka รั่วที่ตรงไหนของแร็ค

ไปถามที่ร้านติดตั้งเพาเวอร์ ช่างบอกว่าไม่มีชุดซ่อม(ทั้งชุด) หาเทียบยาก และไม่รับซ่อมให้ :cry:
    ไปถามอู่ทั่วไป ช่างบอกว่าเปลี่ยนแต่ซีลที่หัวแร็คด้านบน ส่วนอื่นไม่ต้องไปยุ่งกับมัน น่าจะหาเทียบซีลได้ ฟังดูมีความหวังแต่ก็ไม่ค่อยมันใจ กลัวลื้อแล้วไปกันใหญ่ เดี๋ยวพาลจะหนักกว่าเดิม

ว่าจะหาช่องทางหาใครช่วยถามที่ญี่ปุ่นว่ามีชุดซ่อมของมันหรือเปล่า มีใครมีช่องทางไหมครับ :confused: ถ้ามีจะได้รวมกันหลายๆคนซื้อเก็บสำรองไว้

ตอนนี้แร็ค Power มือสองหายาก ถ้ามีก็วัดดวงเหมือนกันว่าจะเปลี่ยนแล้วใช้ได้นานแค่ไหน

หมายเหตุ : ใครมี แร็ค Power ที่เสียแล้วไม่ได้ใช้ ขอยืมมาขึ้นครูหน่อย เผื่อลื้อแล้วหาเทียบซีลได้จะได้เป็นข้อมูลเก็บไว้ให้พวกเรา ใครมีช่วยหน่อยครับ เบอร์ผม 081-8463199 ผมชื่อ วุฒิ ครับ

ตอนนี้เจ้าหน้าแหลมนอนแอ่งแม้งเอากระป๋องลองน้ำมันที่รั่วอยู่ เอาไปจอดที่ไหนก็ไปทำเขาเลอะเทอะ :sad:

4. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    หารุ่นอื่นลงเลยพี่ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว เพราะแร็คเวลามันเสียหรือรั่ว แล้วเอาไปซ่อมมันจะอยู่ได่ไม่นานก็รั่วอีก เพราะส่วนใหญ่แกนมันเป็นรอย แล้วใส่ซีลใหม่เข้าไปไม่กี่วันก็รั่วอีก แต่กรณีพี่วุฒิ รั่วด้านบนน่าจะซ่อมได้นะครับ คงต้องถอดเทียบเอาครับ

ปล.พี่วุฒิ ที่ขายโช๊ค TRD ให้ผมใช่ไหมครับ ถ้าใช่ คู่หน้ามันทดจิงๆ ครับ ตอนนี้น่าจะเลยหมื่นโลไปแล้ว มันยังปกติ ส่วนโช๊คหลังซ่อมไปรอบนึงแล้วครับ

5. woody

23
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ จะลองให้ช่างถอดซ่อมดูเฉพาะด้านบนและหาเทียบดู

คุณ lamX ใช่พี่เองแหละ ดีใจด้วยนะที่ได้โช๊คดีๆไปใช้ พี่เองก็เป็นห่วงกลัวว่าเก็บไว้ไม่ใช้นานๆมันจะเสีย ได้ยินอย่างนี้ค่อยสบายใจ ยังเสียดายอยู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้