คอม้า บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gizzly, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    รถชนด้านขวา ครับ หนักเอาการ พอซ่อมออกมา ล้อหน้าขวา ถอยหลังจากศูนย์กลางประมานครึ่งนิ้วครับ
    เช็คบอดี้ ว่ายืด ออกมาหมดไหมก็เชคแล้วครับ ปกติดี ปีกนกย่นไหม ก้เชคแล้ว ครับ ปกติดี
    ตอนนี้สงสัยไอ้ตัวที่ ติดกับ ดุมอะครับ คอม้า รึ ปล่าว มัน จะ ย่น อะครับ ใคร พอจะมี สแปร์เป็น อะไหล่ยกชุดดุม บ้าง ไหมครับ ติดต่อ อู๋ 0816705777 ช่วยเหลือ บี11 ผม ด้วยครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ต้องถามก่อนว่าตอนนี้ขับแล้วมีอาการอย่างไรบ้าง

และตั้งศูนย์ผ่านหรือเปล่า

รถผม b14 กรณีคล้ายๆกัน ชนหน้าขวาล้อถอยหล้ง แถมร่น(หุบ)เข้าด้านในด้วย

ก็ไม่ได้แก้อะไรเพราะขับนิ่งเป็นปกติ ตั้งศูนย์ไม่มีปัญหาผ่านตลอด

จะมีก็แค่เวลาเลี้ยวยางจะติดซุ้มนิดๆ เฉพาะด้านขวาที่เคยชนครับ

เคยคิดจะแก้ไขให้เหมือนเดิมแต่กล้วไม่จบ หรือไปๆมาๆอาจจะแย่ลงก็ได้นะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้