ไฟหน้าไม่สว่างรบกวนบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pakornrew, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakornrew

pakornrew New Member Member

14
    0
    0
    เวลาขับรถกลางคืนมีปัณหามากเลยครับไฟหน้าไม่ค่อยสว่างรบกวนเพื่อนช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงขอบคุณครับ

2. ลองใช้วิธีเปลี่ยนหลอดไฟให้วัตต์สูงชึ้นแล้วใส่ รีเลย์...ครับ...

ที่ร้านขายอะไหล่ทั่วไปมีขายครับ...ยังไงรอพี่ๆมาเสริมอีกนะครับ...

3. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตาม คุณบอลเลยครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมใส่ Ground Wire แล้วดีขึ้น อ่ะ ครับ
    หรือ วิธี ที่รวดเร็ว คือ เปลี่ยนหลอด ตามคุณบอล คับ
    :)

5. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ของผมเป็นไฟเบ้า ไม่ค่อยสว่างเหมือนกัน เลยไปซื้อชุดเพิ่มไฟที่ขายตามท้องตลาดทั่วไปราคาประมาณ 300 บาท แล้วเปลี่ยนหลอดไฟใหม่ สว่างขึ้นพอสมควรเลยครับ แต่ก็ไม่ได้สว่างเหมือนพวกที่เขามีโคมใหญ่ ๆ นะครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

ผมก้อเพิ่มรีเลย์เอา+เปลี่ยนหลอดไฟ

7. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    ของผมไปล้างโคมมาครับ คู่ละ 500 บามใสแน้วเลย สว่างขึ้นเป็นกองเลยครับ
    เพิ่งทำมาครับ :p มีตังอีกหน่อยก็ว่าจะเปลี่ยนหลอด Xenon เลยครับ อิอิ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เปลี่ยนให้หลอดมันแรงขึ้นก็ได้นะ แต่แพงนะขอบอก

9. pakornrew

14
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านนะครับจะรีบไปจัดการจะได้มองชัดเวลากลางคืนเสียที

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วมาบอกกันมั่งนะครับ

11. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :confused:มีวิธีต่อไหมผมมี ใช้หลอด 90/100Wสว่างดีมากเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2009
  12. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ล้างโคมใส่ Xenon เลยครับท่านผมเพิ่งเอา D-MAX ไปใส่มาสว่างขึ้นเยอะเลย

13. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ของผมไฟเบ้า ใช้ 90/100w สว่างมากเลย ไม่มีรีเลย์ อาศัยเปลี่ยนฟิวย์ เอา 5-6 เดือน ละลายเลย.555

14. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ชื้อใหม่เลย

15. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ของผมก็ไม่สว่างครับ ยิ่งหน้าฝนมองแทบไม่เห็นทาง แต่ตอนนี้เริ่มชินแล้วครับ อิอิอิ

16. pakornrew

14
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำผมไปเปลี่ยนหลอดไฟเป็น100วัตต์แล้วเพิ่มรีเลย์กับล้างโคมตอนนี้ขับกลางคืนแจ่มมากเยครับ

17. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เปลี่ยนหลอดไฟ ของ ออสแรมครับ รุ่น ไนท์เบรกเกอร์ 850-1200 สว่างขึ้นเยอะครับ

OSRAM NIGHT BREAKER

H4 12v 60/55w ไม่ต้องติดลีเลย์(ถ้าติดก็ดี ไม่ติดไม่เป็นไร)

http://images.google.co.th/imgres?i...&prev=/images?q=night+breaker&hl=th&sa=X&um=1

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้