เพื่อนๆติดแก๊สระบบดูด และระบบหัวฉีด ที่ไหน และราคาเท่าไหร่บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันมันขึ้นสะวันเว้นวัน ไม่ไหวแล้วครับ ตัดสินใจอยากจะเปลี่ยนเป็นแก๊สแล้ว ไม่อยากให้รัฐบาลเฮงซวยมันได้ภาษีจากน้ำมันครับ เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆติดแก๊สแล้วอาการของรถเป็นอย่างไร และแต่ละระบบแตกต่างกันอย่างไร และราคาเท่าไหร่บ้างครับ

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดไปเลยครับ ถ้าเงินเหลือๆผมขอแนะนำระบบหัวฉีดครับ อัตราเร่งดี จบง่าย จูนง่าย ไม่จุกจิก

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    แบบหัวฉีดครับดีกว่าถ้ามีงบประมาณ
    เคยติดมาปีกว่าแล้วสมัยนั้นที่ถังแก๊สขาดตลาด ใบหนึง 58 ลิตรล่อไป 8000 กว่าแทบร้อง
    ถ้าติดก็ระวังเรื่องระบบระบายความร้อน เพราะแก๊สความร้อนจะเยอะกว่าการใช้น้ำมัน ฝาครอบวาวล์ผมลอกหมดแล้ว ลองศึกษาดูครับ เดี๋ยวหาความรู้จากคนข้างล่างไปเรื่อยๆครับ

3. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    กำลังติดอยู่เหมือนกันคับ ค่าน้ำมันวันละ 500 ไม่หวายๆ นี่ยังไม่รวมคาทางด่วน^^ ผมติดหัวฉีดคับ เท่าที่ศึกษามา น่าใช้ จูนง่ายเข้ากับรถก็จะเป็นของ AC ประมาณ 28000 ละถ้าอยากได้ประกัน2ปีก็ energy reform 38000 แต่ผมเลืก energy reform คับจ่ายแพงเพื่อความสบายใจ เหอๆ ผมทำที่ speed way ปากเกร็ดคับ

4. tg36294

tg36294 New Member Member

18
    0
    0
    ส่วนตัวผมติดแบบหัวฉีด AG ศึกษาเอาในเวปบ้าง ถามร้านเอาบ้าง ถามคนที่เคยใช้บ้าง ตกลงปลงใจที่ AG
    ตอนนี้ปรับจูนเองได้สบายไปอีกหน่อย ไม่ต้องคอยวิ่งเข้าออกอู่ ลงทุนหน่อยหัวฉีดแน่นอนกว่าระยะยาว
    AC ก็ดีกล่องมันฉลาดดีจูนง่าย VERSUS ก็แจ๋วไม่ค่อยจุกจิก ลองเค้าไปดูในเวปนี้ล่ะกันครับ
    www.thaiagclub.com ของหัวฉีด AG
    www.gasboyd.com อันนี้บริการหลังการขายดี
    www.iwebgas.com อันนี้เอาไว้หาข้อมูล
    www.gasthai.com อันนี้เอาไว้หาข้อมูล
    www.ptc-gas.com
    www.bananagas.com
    www.engineergas.com
    www.armygas.com
    และอีกมากมาย ลองศึกษาดูครับไม่ต้องรีบ แล้วอย่าลืมเลือกถังให้เหมาะกับรถด้วยน่ะครับ
    ******ตอนนี้มีถังโดนัทที่จดทะเบียนได้ผลิตในไทยราคาไม่แรงมีขายแล้วลองสอบถามดูครับ
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะยี่ห้อ METALMATE หรือไงเนี่ยครับ

---------- Post added at 19:27:45 ---------- Previous post was at 19:27:27 ----------

ส่วนตัวผมติดแบบหัวฉีด AG ศึกษาเอาในเวปบ้าง ถามร้านเอาบ้าง ถามคนที่เคยใช้บ้าง ตกลงปลงใจที่ AG
    ตอนนี้ปรับจูนเองได้สบายไปอีกหน่อย ไม่ต้องคอยวิ่งเข้าออกอู่ ลงทุนหน่อยหัวฉีดแน่นอนกว่าระยะยาว
    AC ก็ดีกล่องมันฉลาดดีจูนง่าย VERSUS ก็แจ๋วไม่ค่อยจุกจิก ลองเค้าไปดูในเวปนี้ล่ะกันครับ
    www.thaiagclub.com ของหัวฉีด AG
    www.gasboyd.com อันนี้บริการหลังการขายดี
    www.iwebgas.com อันนี้เอาไว้หาข้อมูล
    www.gasthai.com อันนี้เอาไว้หาข้อมูล
    www.ptc-gas.com
    www.bananagas.com
    www.engineergas.com
    www.armygas.com
    และอีกมากมาย ลองศึกษาดูครับไม่ต้องรีบ แล้วอย่าลืมเลือกถังให้เหมาะกับรถด้วยน่ะครับ
    ******ตอนนี้มีถังโดนัทที่จดทะเบียนได้ผลิตในไทยราคาไม่แรงมีขายแล้วลองสอบถามดูครับ
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะยี่ห้อ METALMATE หรือไงเนี่ยครับ

5. puiza02

puiza02 New Member Member

25
    2
    0
    ผมติดแบบดูด มิกเซอร์นะครับ ติดมาในราคาเหลือเชื่อ 12000 บาท ตั้งแต่ติดมาเอากลับไปจูนครั้งเดียวเพราะเนื่องจากกินแก๊สน้อยไป เร่งเลยไม่ค่อยขึ้น ตอนนี้สบายแล้วครับ คุ้มสุดๆ วิ่งมา 20000 กว่าโลแล้วยังไม่มีปัญหาครับ

6. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    แนะนำติดหัวฉีดครับ เพราะใช้อยู่ ครับ

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    www.thaiagclub.com ถามหา ที่บอย รังสิตคลองสาม ครับ
    จะมีกี่ร้าน วิ่งจุนเรียลทาม ไปกลับเรา คลับนี้ มีอาสา นับสิบท่าน
    จูนฟรีครับ ลองดู หรือ www.gasboyd.com เครื่องมือ
    คน บริการ ดีจริงๆ ครับ ร้านแถวบ้านที่ติดตั้ง แพงกว่า ร้านพี่บอย
    และ บริการ ฝีมือ สู้ยังไม่ได้เลยครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หัวฉีด คับ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน

10. Sam_EK

Sam_EK New Member Member

22
    0
    0
    กำลังศึกษาเป็นแนวทางครับ ไม่ใหวค่าน้ำมันแพงเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้