@@@ ช่วยด้วยคับ (พังเมื่อคืน)....... @@@

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 10 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    *** เพิ่งจะพังเมื่อคืนตอนตี 3 เองคับบนสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมคับผม ***

// อาการมีอยู่ว่าขับมาอยุ่ดีๆคับผม จากรัชดาภิเษกมุ่งไปทางสุขสวัสดิ์-ประชาอุทิศ แต่ระหว่างกลางสะพานรถผมก็เร่งเครื่องไม่ขึ้นอะคับ ไม่ทราบเกิดจากสาเหตใด แต่ระบบไฟ Engine ไม่โชว์นะคับ แอร์ก็ทำงานปกติ แต่รถเร่งไม่ขึ้นอะคับ เมื่อผมรู้สึกว่ารถผมเริ่มมีอาการผิดปกติก็ได้จอดรถคับผม แล้วก็ลองเหยียบคันเร่งดูคับ แต่ว่าเหยียบแล้วรอบไม่มา เร่งไม่ขึ้น (แล้วก็วอดดับไปคับ) ผมก็เลยลองเปิดฝากกระโปรงดูคับ (ได้กลิ่นเหม็นไหม้หน่อยๆอะคับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร) ตกใจมากเลยคับอยากทราบอาการจังเลยคับ พี่ๆเพือนๆ ช่วยชี้แนะด้วยคับ ว่าอาการร้ายแรงหรือป่าวคับ กลัวจะไม่มีเงินซ่อมอะคับ :cry::cry::cry::cry::cry:

++ กลุ้มใจมากเลยคับ ทำอะไรไม่ถูกเลยลากรถกลับมาบ้านก่อน อยากจะลากรถไปอู่พี่ก่ำ จังเลยคับหรือว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างหรือป่าวคับที่ซ่อม HONDA โดยเฉพาะแถวประชาอุทิศ-พระราม2- พระประแดง

:cry: ... นอนไม่หลับคับ รถพัง (ลูกรัก) ... :cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมเอาใจช่วยขอให้หายเร็วๆ
    รอคนข้างล่างมาตอบครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Pm มาเลย ครับ

ตอบ ในนี้เหมือนโดน สั่งให้ตอบ ยังไงไม่รู้

เรา ไม่ใช่คนข้างล่าง

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เสียใจด้วยครับขอให้หายไวๆนะครับ

5. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไร

6. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    หายไวไวครับ

7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ชาร์ฟละลายหรือเปล่าเนี่ย

หรือลูกปืนพวกแบริ่งต่างๆๆเกิดอาการติด

ก่อนน่านี้มีเสียงผิดปกติหรือเปล่า

---------- Post added at 11:34:01 ---------- Previous post was at 11:33:46 ----------

ชาร์ฟละลายหรือเปล่าเนี่ย

หรือลูกปืนพวกแบริ่งต่างๆๆเกิดอาการติด

ก่อนน่านี้มีเสียงผิดปกติหรือเปล่า

8. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    คนข้างบนช่วยกันตอบบ้างก็ดีนะครับ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ EK ไม่ค่อยมีคนตอบเลยนะ ที่เห็นอยู่ก็มีแต่คนเดิมๆ แล้ว mod หายไปไหนกันหมด

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเลย สงสัยจากใจจริง เพราะผมเองก็เข้ามาที่นี่ทุกวันก็ว่าได้

บางเรื่องที่พอมีความรู้ เคยทำ เคยเจ็บก็มาช่วยตอบ แต่เรื่องไหนที่ไม่รู้ก็อ่านเฉยๆ ไม่ reference ให้คนอื่นช่วยตอบ เพราะทุกคนที่เข้ามาให้ความรู้สมาชิกเหล่านี้เชื่อว่ามาด้วยใจทั้งนั้นครับ

---------- Post added at 13:21:58 ---------- Previous post was at 13:21:42 ----------

คนข้างบนช่วยกันตอบบ้างก็ดีนะครับ

ว่าแต่เดี๋ยวนี้ EK ไม่ค่อยมีคนตอบเลยนะ ที่เห็นอยู่ก็มีแต่คนเดิมๆ แล้ว mod หายไปไหนกันหมด

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเลย สงสัยจากใจจริง เพราะผมเองก็เข้ามาที่นี่ทุกวันก็ว่าได้

บางเรื่องที่พอมีความรู้ เคยทำ เคยเจ็บก็มาช่วยตอบ แต่เรื่องไหนที่ไม่รู้ก็อ่านเฉยๆ ไม่ reference ให้คนอื่นช่วยตอบ เพราะทุกคนที่เข้ามาให้ความรู้สมาชิกเหล่านี้เชื่อว่ามาด้วยใจทั้งนั้นครับ

9. ulma69

313
    1
    0
    /// ยังหาสาเหตุไม่เจอเลยคับ ถ้าใครเคยเจอประสบการณ์แบบนี้ชี้แนะด้วยคับ ///

... ช่างแถวบ้านบอกว่ากล่องพัง :cry: ....

+++ ไม่รู้ว่ายังไงกันแน่ งงงงงงงงงงง +++

... รถเดิมๆ เลยนะ ไม่เคยทำอะไรเลย ...

10. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมไม่รู้ครับผมเลยไม่ได้ตอบ ก็แค่อ่านเฉยๆและดูความเรียบร้อยของบอร์ดครับ
    และไม่ได้มีใครหายไปไหน ดูกันอยู่ทุกวัน ในบางเรื่องมีคนตอบแล้ว และก็มีคนหายสงสัยแล้ว
    พวกผมก็ไม่รู้จะตอบไปทำไม เพราะว่าพวกผมก็ไม่ได้เก่งที่สุด หรือว่ารู้ทุกเรื่อง
    และก็ไม่ได้อยากจะเป็นผู้รู้ทุกเรื่องด้วยครับ ไม่มีอะไรจะโชว์จะแสดงทั้งนั้น
    รู้ก็ตอบ ไม่รู้ก็ไม่ตอบ มีคนตอบแล้วก็จะไม่ข้ามหน้าครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงมอดครับ
    :D

11. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    จานจ่ายพังป่าวครับเคยเป็นขับอยู่ดีๆก็ดับเปลี่ยนจานจ่ายหายครับ

12. ตามข้างบนครับ
    ไล่พวกไฟดูก่อน ตามจานจ่ายหน่ะครับ ว่ามีไฟป่าวออกมาป่าว

13. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ฮีตรึเปล่าครับ รถเพื่อนก็เคยเป็น ดูเกจ์ความร้อนรึเปล่าคับ
    รถเพื่อนก็ขับๆ ดับ เปิดฝาก็มีกลิ่นเหมือนกันครับ

---------- Post added at 17:21:34 ---------- Previous post was at 17:21:18 ----------

ฮีตรึเปล่าครับ รถเพื่อนก็เคยเป็น ดูเกจ์ความร้อนรึเปล่าคับ
    รถเพื่อนก็ขับๆ ดับ เปิดฝาก็มีกลิ่นเหมือนกันครับ

14. ulma69

313
    1
    0

** ความร้อนไม่ขึ้นอะคับ (เดี่ยวพรุ่งนี้จะมารายงานผลคับ ลากไปอุ่แล้ว) **

15. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    คล้ายๆกับชาร์ฟละลายนะผมว่า

สตาร์ทอีกทีก้อไม่สมประกอบแล้ว

16. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

17. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    หายเร็วๆ น่ะครับ

18. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ใช่คับ ผมก้เคยเป็นแบบนี้เลย ขับๆไปดับ อ้าว เป็นที่จานจ่าย ลองดูคับ ขอให้หายไวๆ

19. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

20. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    รู้ได้ไงครับว่าผู้ดูแลหาย เก่งเนอะ

21. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะคับ

22. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    รถผมเคยมีอาการแนวๆนี้ เวลาสตาร์ทติด แต่รอบตก เร่งไม่ขึ้น แล้วก็ดับไป
    ให้ช่างมาลากไปที่อู่ เค้าก็ดูพวกชุดส่งน้ำมัน สรุปปั๊มติ๊กเสียครับ

23. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

24. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หายไปนานเลย งานยุ่งเหรอ ครับ

25. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    หายไวๆเอาใจช่วยครับ

26. ulma69

313
    1
    0

*** ลากไปอุ่พี่ก่ำ Auto Way คับ สรุปว่าปั้มติ๊กเสียจริงๆ คับผม ผมก็เลยเปลี่ยนอะไหล่ชุดใหญ่เลย (กลัวจะมีปัญหาอีก หมดอายุการใช้งาน) หมดไป 7000.- สบายตัวเลยคับ อิอิ :rolleyes:

/// ขอบคุณเพือนๆ พี่ๆ ที่เป็นกำลังใจให้นะคับ :cool::cool: ///

27. B.Series

B.Series New Member Member

33
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ หายแล้ววว

28. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    [B]ดีจายด้วยคับหายแล้ว สู้ๆนะEKลูกรักของพวกเรา[/B]

29. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ยินดีด้วยครับ ซ่อมเสร็จแล้ว

อาการวูบดับนี้ตอบไม่ถูกจริงๆ พอดีไม่ถนัดเรื่องเครื่อง อันไหนรู้ก็จะตอบให้ อันไหนไม่รู้ก็ไม่ได้ตอบ แต่บางอันรู้ก็ไม่สามารถตอบได้ครับ

30. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้