ขอสอบถามหน่อยคับเกี่ยวกับร้าน หุ้มเบาะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -@of_EvoKanNoi-, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    พอดีจะเอาเบาะหลังแข็งไปหุ้มใหม่อ่าคับ ...

แล้ววันนี้ไปถามร้านในลาดปลาเค้า (ร้านในตำนาน) เค้าบอกว่าคิด 1000 บาท

นี่ไม่รวมค่าผ้านะคับ เพราะว่าเอาผ้าไปเอง แต่เห็นมีร้านถัดไปเป็นร้านเล็ก

ก้อเลยลองเดินไปถาม เค้าถามว่าเบาะแท้รึป่าว ผมเลยบอกเบาะแท้คับ

เค้าก้อบอกว่าถ้าเบาะแท้ 1500 เค้าบอกว่าเบาะแท้กะเบาะก็อปหุ้มไม่เหมือนกัน

ผมเลยงงว่าไม่เหมือนกันตรงไหน เลยอยากจะมาสอบถามว่า เคยมีท่านใดเคยไปหุ้มเบาะร้านนี้มั้ยคับ

ร้านตรงลาดปลาดเค้า (ร้านเล็ก) ว่าหุ้มดีรึป่าวเพราะถ้าหุ้มดี หุ้มเนียน จิง

ก็จะยอมจ่ายมากกว่าอิกร้านนึง (ร้านในตำนาน) :D :D

2. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เอาหน่าคุณ อย่างน้อยลูกน้องเฮียยังพูดไทยชัด ไม่เหมือนลูกน้องเจ้

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    น่าสนใจดี ว่าจะหาที่หุ้มเบาะใหม่เหมือนกัน

ยังไง หากใครมีข้อมูลเพิ่มเติม แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมว่าร้านนี้พอได้นะ วันไหนว่างว่าจาไปทำด้วยอะ รางเบาะพังแล้วอะ

5. ปล่อยไว้อย่างนั้นแหล่ะเพื่อน

ขลังดี!!!!บอก..กงๆๆ

6. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ปล่อยไว้ไรล่ะคุณ ...

รูพรุนขนาดนั้น เห็นแล้วมันสะเทือนใจ

7. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    คุณไม่เคยไม่รู้หรอก!! :D

8. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องร้านนะ ผมอยากจะแนะนำร้านหุ้มเบาะซิ่งอีก 1 ร้าน ในซอยจรัญ13 เป็นห้องแถวเล็กๆ นะ เก่าๆ แต่ผมว่าเค้าหุ้มงานดีน่ะ เคยเอาเบาะหลังแข็งไปหุ้ม + ผ้าเค้าด้วย ซึ่งตัวผ้าใกล้เคียงมากเลยกับของเดิม คิดราคาประมาณ 1,200 เอง ฝีมือดีพอควร ถึงทุกวันนี้ยังใช้ผ้านั้นไม่ขาดเลยมันทนจริงๆ ผมจำชื่อร้านไม่ได้ อัพกระทู้ไว้ล่ะกัน จะขับไปดูเบอร์ที่ร้านมาให้ครับ ( อย่าดูสภาพร้านน่ะ แต่ดูผลงานดีกว่า อิอิ ) :D

9. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    หุ้มเบาะพอได้น่ะ ไม่ถึงกับเนียนมากครับ

แต่ถ้าจะให้ใส่รางเบาะไม่ไหวอ่า ใส่ไม่เคยตรงเลย

10. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ขอบคุณมากคับ ... :D
    ขอบคุณคับ :cool:

11. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เคยเอาไปหุ้มร้านในตำนานแล้ว ก็หุ้มใช้ได้นะ ผ้าที่ร้าน ได้หูปั้ม BRIDE ด้วย ตัวละ 1500

แต่ตอนนั้นเอาไปหุ้ม 5 ตัว แกเลยคิดถูก (มั้ง..)

12. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    จิงจิงใส่รางมานไม่ตรงจิงจิงอะ ว่าจาเอาไปแก้ด้วยอะ แม่ม ใส่ชิดไปด้านนึงเลยอะ

13. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    02-410-6183 ร้านเบาะครับ ถ้าไม่ถูกใจยังไงอย่าว่ากันนะครับ :D

14. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    น่าสนคับ ปะมาหลายรอบล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้