จะสั่งล้อ SSR Type-C ของใหม่กับร้านไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zoomie, 10 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zoomie

zoomie New Member Member

71
    6
    0
    ผมอยากเปลี่ยนล้อจาก 17" เป็น 16" และตอนนี้ถึงรอบที่ต้องเปลี่ยนยางแล้ว ก็เลยว่าจะเปลี่ยนล้อไปด้วยเลย

ที่เล็ง SSR Type-C 16 นิ้ว เพราะว่ามันมีขนาด 5 รู 114 ด้วย ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมี รถผมเป็นแบบ 5 รู 114 เลยหาล้อ 16 นิ้วใส่ยากหน่อย ที่จะเปลี่ยนเพราะซุ้มล้อผมเล็ก ทำให้ต้องใส่ยางบาง ซึ่งชักเริ่มแก่ตัวชักเริ่มรำคาญ อยากได้สบาย ๆ นั่งสบาย ๆ มั่งก็เลยจะเปลี่ยนล้อดีกว่า จริง ๆ ก็หายี่ห้อไทย ๆ หลายยี่ห้อดูแล้ว แต่ไม่มี 16 นิ้ว 5 รู 114 เลย ทำให้ต้องจำใจสั่งของนอก

ที่ผม search ในเว็บและนิตยสารรถแต่งทั้งหลายมาก็เจอที่ร้าน S.Y. Auto Max หรือที่เว็บ http://www.ltcfashionwheel.com ไม่ทราบว่าร้านนี้โอเคมั้ยครับ แล้วมีร้านอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ เพราะคิดว่าคงต้องสั่งจากเมืองนอกเข้ามา

2. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ดูข้อความส่วนตัวคับ

3. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ssr type c ไม่น่าจะมีของใหม่แล้วนะครับ ของใหม่น่าจะมีแต่รุ่น ssr type c rs แล้ว
    แต่ไม่แน่ใจลองรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

---------- Post added at 09:11:07 ---------- Previous post was at 09:10:52 ----------

ssr type c ไม่น่าจะมีของใหม่แล้วนะครับ ของใหม่น่าจะมีแต่รุ่น ssr type c rs แล้ว
    แต่ไม่แน่ใจลองรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้