ไฟดูด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EGas, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGas

EGas New Member Member

26
    1
    0
    อยากรู้ว่าตรงที่วงกลมสีแดงมีไฟออกมาด้วยหรือ
    พอดีมือไปโดน ตอนที่ติดเครื่องอยู่ ตรงหัวน็อตที่ยึดฝาครอบจาน
    ถ้าความจิงแล้วไม่มีไฟ แล้วไฟดูดได้อย่างไร หรือไฟรั่วตรงอื่นมา
    จะแก้ไขอย่างไรดี ขอบคุณครับ
    ( ยืมรูปหน่อยนะครับ)

2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ใช่หรอกครับเพราะตรงนั้นมันเป็นกราร์วแล้วนะครับ
    สายหัวเทียนอาจจะรั่วมากกว่าครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าจะรั่วที่สายหัวเทียนและสายคอยมากกว่าครับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ฝากะลาจานจ่ายมันร้าวรึเปล่าครับ?

ถ้าจับตรงพลาสติกสีดำๆแล้วโดนดูดด้วย คิดว่ากะลาน่าจะร้าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้