ขอถามคุณ ZAMZAM เรื่องเปลียนตู้แอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 10 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ขอถามคุณ ZAMZAM นิดนึงครับ ตอนเปลียนตู้แอร์ เอาน้ำยาแอร์ออกยังไง ต้องแว๊กน้ำยา เปลียนวาวล์ ไดเออร์ แอร์ใหม่รึป่าว
    หรือ เปลียนแต่กรอบตู้แอร์ ไม่เปลียนคอยล์เย็นข้างในได้ไหมครับ
    อ้างอิงกระทู้ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=639436

มีรูปตอนเปลี่ยน หลงเหลือมังไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2010
  2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    1.ตอนเปลียนตู้แอร์ เอาน้ำยาแอร์ออกยังไง
    ผมใช้วิธีกดหัวลูกศรทางด้าน H แล้วใช้ผ้าอุดกันฝุ้งกระจายครับ
    2.ต้องแว๊กน้ำยา เปลียนวาวล์ ไดเออร์ แอร์ใหม่รึป่าว
    แว๊กน้ำยา ผมปล่อยให้เป็นหน้าที่ของช่างดีกว่าครับ (ไม่มีเครื่องมือ)
    วาวล์ ผมใช้ของเดิมที่ติดมากับตู้ครับ
    ไดเออร์ ผมไม่เปลี่ยน ผมใช้ของเดิมกระจกยังใสอยู่เลยครับ
    3. เปลียนแต่กรอบตู้แอร์ ไม่เปลียนคอยล์เย็นข้างในได้ไหมครับ
    ไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนทั้งหมด เพราะ expansion valve มันต้องหลบกรองด้วยครับ
    4. มีรูปตอนเปลี่ยน หลงเหลือมังไหมครับ
    ไม่มีเลยจริงๆครับ เพราะมือเลอะมากทำเองคนเดียว
    ตู้ตัวนี้เย็นเร็วมากครับ

3. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ถามคุณZAMZAM อีกทีครับ
    เทอร์โมสตัส ของเดิมอยู่ด้านหลัง มาเป็นต้านหน้า ตามรูปใช่ไหมครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถูกต้องครับ ตามรูปเลยครับ Thermostats ผมใช้ของตู้เก่าครับ (ของใหม่ที่ผมได้มามันเป็นสามสาย)
    มีอะไรถามได้ครับไม่ต้องเกรงใจ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เยี่ยมเลยครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สุโค้ย ชาบูๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้