B14 ปี2000 มีกลิ่นจากภายนอกรถเข้ามาในห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaichana P., 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaichana P.

Chaichana P. New Member Member

8
    0
    0
    B14 ปี2000 มีกลิ่นจากภายนอกรถเข้ามาในห้องโดยสาร แก้ไขอย่างไรดีครับ ( ปิด switch รับอากาศจากภายนอกแล้วนะครับ ) ขอคำแนะนำด้วยครับผม..

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เปิดช่องแอร์ ให้วน อยุ่หรือป่าวครับ ถ้าเปิดอยู่

มันจะเอาอากาศภายนอกเข้ามาวนในห้องโดยสาร

ดังนั้น มันอาจจะมีกลิ่นได้ครับ ลองเช็คดูดีๆครับ :D:D:D:D

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อุดรูอากาศเข้าภายนอกลเยครับ ถ้าแก้ตามที่พี่ติ่งว่าแล้วไม่หาย บางทีไอ้ซีนยาง ตรง ประตูเปิดปิดอากาศเข้าออกมันเสื่อม ทำให้ อากาศข้างนอกเข้าตลอดเวลาได้ครับ

4. lfc

lfc New Member Member

19
    0
    0
    รถของผมจะมีกลิ่นท่อไอเสียครับ เมื่อจอดติดไฟแดงต่อท้ายรถเมล์ทุกครั้ง ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดสวิตซ์รับลมภายนอกเข้ามาในห้องโดยสารครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรเหมือนกันครับ วานผู้รู้ช่วยบอกที

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ปิดทิ้งไปเลยครับ รู อากาศ ตรงนี้ จะ อยู่ บริเวณ ที่ปัดน้ำฝน จะ เห็น เป็น ช่อง ลม
    หา อะไร มาปิดทิ้งได้ เลยครับ เพราะ นานไป มัน เสื่อม ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้