Oxygen Sensor ตัวที่ 1 เสียครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย pichak, 14 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pichak

pichak Guest

0
    0
    0
    เวลาวิ่งลุยฝนอาการจะดับ แล้วไฟโชว์ที่หน้าปัดครับ เข้าศูนย์แล้วช่างบอกว่า Oxy, ตัวที่ 1 เสียครับ อยากถามเพื่อน ๆ ว่าควรเปลี่ยน หรือ.....ตัดแคทใส่ Header ' less ดีครับ รบกวนตอบให้ด่วนนะครับ กำลังตัดสินใจ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกทุกวัน ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. ANAHONDA

ANAHONDA New Member Member

19
    3
    0
    ของผมลุยฝนเมื่อวานซืนก็ขึ้น ตอนกลางคืนนะ
    พอเช้าจะไปเข้า0 แต่เช็คเองให้มันแห้งไฟไม่โชว์แล้ว
    แต่ถ้าเดินท่อใหม่ก็ต้องเจาะฝังเซนเซออยู่ดี
    ไม่หยังงั้นรถจะกินน้ำมันมากกว่าปกติ และไอเสียจะเหม็นแปลกๆ
    ถ้าเสียเปลี่ยนไปเถอะครับ

3. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ของผม เครยเสียไปทีนึงแล้วอะ ลุยน้ำท่วม แหะๆ พังเลย

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตัดแคต ก็ต้องฝังเซ็นเซอร์นะครับยังไงก็ต้องซื้อใหม่
    แต่เคลมศูนย์ไม่ได้เหรอครับ

5. pichak

pichak Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับที่ช่วยตอบครับ คงต้องเปลี่ยนใหม่ครับ แต่ว่ามันจะใช้ได้นานแค่ไหนครับ แล้วถ้าลุยน้ำท่วมมันคง เจ๊ง...อีกหรือเปล่าครับ Sensor ตัวนี้มันเสียง่ายหรือครับ......

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ไม่รอดูซักพักหรอคับ

ผมว่าถ้าแห้งมันอาจจะหายก้อได้มั้ง

มั้งนะ

7. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    เครมได้เลยครับ ผมเครมมาอะครับ

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่าอยู่ที่ คนฝังเซ็นเซอร์ว่าฝังดีแค่ไหน ถ้าฝังแน่นจนน้ำซึมไม่ได้ก็ไม่น่าจะพังอีก เพราะของผมลุยน้ำสูงเท่ากับขอบประตูก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้มา 3 ฤดูผนก็ไม่เคยพัง :D :D :D :D :D

9. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    เคลมเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้