รถผมไฟ engine โชว์ ผู้รู้ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย seaksan19, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seaksan19

seaksan19 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้รถ honda civic ek ปี 97 ช่วงปีใหม่ไปต่างจังหวัดมาอยู่ดีๆ ไฟ engine ก็โชว์ที่หน้าปัดโดยไม่ทราบสาเหตุ มีอาการดังนี้ รอบเริ่มสูงขึ้น แอร์เริ่มไม่เย็น แต่ก็ยังขับไปได้ต่อ ผมก็เริ่มปิดแอร์หันไปเปิดกระจกแทน ขับไปอีกซักประมาณ 30 กิโลเลยลองเปิดแอร์ดูอีก ครั้งนี้แอร์เริ่มเย็น อยากทราบสาเหตุว่าเป็นอะไร ช่วยแนะนำร้านที่จะตรวจเช็คทีครับ ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ:)

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ต้องเช็ค โค๊ดก่อนอันดับแรกล่ะครับ

3. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
  4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ของผมบางทีก็โชว์แต่นานๆทีครับพอไฟโชว์แล้วพอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็ไม่โชว์แล้วครับ
    ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์ทีครับขอบคุณครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เช็คโค๊ด ก่อนเลยครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ผมก็เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน พอไฟรูปเครื่องโชว์แล้วเครื่องมันจะอืดๆเร่งไม่ค่อยไป
    พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หาย แล้วนานๆก็เป็นอีก ผมเปลี่ยน knock sensor
    แล้วหาย ต้องลองดูนะครับ เช็คโค๊ด ก่อนจะดีกว่าครับ

8. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    เช็คโค๊ดดีที่สุดครับผมเคยเป็นเช็คถึงรู้สาเหตุครับ

9. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้