ขอคำแนะนำครับ น้ำมัน เกียร์ เฟืองท้าย

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย pnm, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pnm

pnm Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำครับ น้ำมัน เกียร์ เฟืองท้าย t140 เครื่อง 2t ติดแก๊สครับ วิ่งช้า(ตำกว่า20) มีเสียงดังกุกๆเหมือนลูกปืนล้อแตกครับแต่ไม่ใช่ เหยียบคาสดังเบาลงหน่อยเวลาวิ่งเร็ว80แล้วยกคันเร่งดังครืดๆต่องเนื่องจนความเร็วลดลง50ก็หายเหียบคาสไม่ดังใครพอทราบสาเหตุบ้างครับ
    ตอนนี้ผมใช้น้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย PTT GL-5 SAE90 ไม่ทราบว่ารถเก่าควรใช้เบอร์เดียวกันหรือต่างกัน
    อย่างไรดีแนะนำกันด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นที่เฟืองท้ายครับลองให้ช่างถอดมาดูก่อน ของผมดังที่ความเร็ว100-110
    ตอนนี้เปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้