มีเบาะซิ่งตัวไหนที่นั่งสบายๆพอๆกับเบาะเดิมไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    อยากได้ซักคู่เพิ่มความซิ่งแต่เห็นมีคนบอกว่าใส่แล้วนั่งลำบากกว่าเบาะเดิมเยอะ แล้วถ้าขับนานๆจะเมื่อยมาก อยากรู้ว่ามีเบาะซิ่งตัวไหนที่นั่งสบายไม่ต่างจากเบอะเดิม หรือลำบากกว่าเดิมนิดหน่อย

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    งบเท่าไรอะ คับ

เน้นนั่งสบายๆ ไม่แพงๆ ก็เบาะ IM ซ่า นั่งสบายแน่นอน

ถ้างบเยอะ ก็พวก Euro2 หล่อด้วย

ให้ดีสุด ต้องลองนั่งคับ ขึ้นอยู่กับหุ่นคนนั่งด้วยคับ
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2010
  3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ผมคิดว่าถ้าสบายสุดก็เบาะอิม

แต่ผมใส่SR3อยู่ก็นั่งสบายนะครับ กระชับดี ปรับนอนได้ผมใช้วิ่งท แต่ผมใช้วิ่งทางไกลอยู่ดีครับไม่ปวดหลัง

4. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    euro2 อีกเสียงคับ นั่งสบายสุด
    ทรงมันจะคล้ายพวกเบาะ skyline

---------- Post added at 17:18:08 ---------- Previous post was at 17:17:47 ----------

euro2 อีกเสียงคับ นั่งสบายสุด
    ทรงมันจะคล้ายพวกเบาะ skyline

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    SR3 , SR4 คอนเฟิร์ม! :D

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ต้องลองครับ บางคนอาจจะบนว่า spg ก็นั่งสบาย :D

7. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ลอง Stradia ดูมั๊ยครับ

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เท่าที่เคยนั่งๆมาถ้าเปนเบาะซิ่งแบบปรับได้

ผมว่านั่งสบายก่าเบาะเดิมหมดเลยนะคับ

แต่ต้องเปนเบาะแท้นะคับ เบาะก๊อปนั่นละตัวเมื่อยเลย

ถ้าตัวใหญ่ต้องลอง Bride Vorga คับ นั่งสบายหยั่งกะไม่ใช่เบาะซิ่งเลย 5555

นั่งสบายแถมสบายกระเป๋าด้วย เพราะกระเป๋าเบา อิอิ

9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เบาะหลังแข็งถ้านั่งให้ถูกลักษณะกับตำแหน่งสริระร่างกายก็สบายใช่ย่อยนะครับ

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    Recaro ของ Accord EURO R กับ Recaro EVO5 สบายยยยสุดๆ

12. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    bride euro ครับ อีกเสียง

ว่าแต่ จขกท. ข้อมูลน้อยจัง น่าจะบอกงบสักหน่อย

---------- Post added at 20:15:33 ---------- Previous post was at 20:15:18 ----------

bride euro ครับ อีกเสียง

ว่าแต่ จขกท. ข้อมูลน้อยจัง น่าจะบอกงบสักหน่อย

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าเบาะ EP3 SR4 ก้อนั่งสบายคับ

14. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    RECARO A8 ก็ได้นะครับ

ตัวใหญ่ นั่งสบาย หายากหน่อย แต่ส่วนใหญ่ราคาจะไม่แรงแล้ว :)

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จบประหยัด ก็ อิมครับมีงบมากหน่อยก็SR3

16. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    เน้นประหยัดก็พวกเบาะ IM, Supra, Soarer หรือพวกเบาะที่ถอดจากรถสปอร์ตยุ่นอ่ะครับ

ถ้าชอบตามกระแสของแต่งยุ่น ก็มีประเภท Recaro SR3, SR4, หรือตระกูล Bride อ่ะครับ :D

17. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ตระกูล SP-JJ ทั้งหลาย นั่งสบายคับ

18. vr46

vr46 New Member Member

42
    0
    0
    ความรู้ๆ :D:cool:

19. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    บาย ยูโร2 สบายคับ

20. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ส่วนตัว ชอบ recaro นะคับ

คงเป็น เพราะผม ตัวใหญ่ด้วย

ดู ของ bride ทรงปีกมันจะสูงนะคับ เคยนั่งของเพื่อน stardia euro พวกนี้ แล้วไม่ค่อยชอบเท่าไรนะคับ

21. เอาที่เคยใช้นะครับ

ถ้างบไม่เยอะ พวกหมอนตันก้อสบายนะครับ หาตัวที่มีรองน่อง จะสบายมากๆ เวลาขับรถไกล

เบาะอิม ก้อนั่งสบาย แต่เบาะค่อนข้างสูง ถ้าหากใส่กับรถที่หลังคาเตี้ย (เรียกไม่ถูก) พื้นที่เหนือหัวจะเหลือน้อย

SR2 SR3 ก้อนั่งสบาย แต่เข้าออกลำบากเพราะปีกสูง ต้องระวังนิดนึง

หลังแข็งเคยใช้ Bride Gradis3 เวลาขับสบายไม่ต่างจากเบาะ SR3 แต่ว่าจะเอี้ยวตัวเอาของลำบาก ขึ้นลงลำบากต้องโอน

ตอนนี้ใช้ Racaro ตระกูล SP-JJ ครับ นั่งสบาย ขึ้นลงง่าย ปีกไม่สูง มีปั๊มลม กะรองน่อง แก้เมื่อย ประทับใจสุดแล้ว แต่ราคาแพงหน่อย

22. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    Recaro สารพัดรุ่นั่งสบายทั้งนั้น ถ้าไม่เน้นปีกใหญ่ดูพวกรุ่นหัวหมอนตะขายผมว่านั่งสบายสุดๆแถมบ้านเราถูกด้วย

23. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    SR 4 ก็โอนะครับ วิ่งทางไกล ก็ไม่มีปัญหา แต่เบื่ออีตอนลุกเข้า-ออกเท่านั้น (กลัวปีกช้ำ)...แต่ถ้านั่งสบายด้วย ลุกเข้า-ออกสบายก็น่าจะพวก SP-JJ, Sport อย่างที่พี่ๆ เค้าบอกล่ะครับ

24. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    ถ้านั่งสบายคิดว่า Recaro น่าจะดีสุดคับ

25. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    ผมว่า sr3 ครับ

นั่งสบายมากๆ

26. mant corona2000cc

mant corona2000cc New Member Member

1
    0
    0
    ใช้เบาะ R-32อยู่คับสบายดีชอบๆ

27. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    vorga ครับ สบายจัดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

28. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    อิม ผมว่าถูกและนั่งสบายด้วย

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    SR3 สบายดีคับ นิ่มๆ

30. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    มีแต่คนเชียร์ recaro สงสัยต้องไปลอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้