ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Toot-Tor, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toot-Tor

Toot-Tor New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้ Neon รุ่น2.0i ซื้อมาปี2541 อาการ ไฟรูปกานํ้ามันติดๆดับๆ พอเครื่องร้อนจะติดตลอดไม่ทราบว่าเกิดจากไรครับ ทุกวันนี้ก็ยังขับได้อยู่ เคยไปหาช่างช่างแนะนำว่าเป็นที่เซ็นเซอร์วัดแรงดันนํ้ามัน
    ไม่ทราบว่าถ้าเป็นที่เซ็นเซอร์จริงๆ จะสามารถติดต่อหาซื้ออะไหล่ที่ไหนได้ครับ อยากได้ด่วนมาก
    อ๋ออยากได้สายน้ำมันด้วยครับ ถ้าใครมีอะไหล่ช่วยทิ้งเบอร์โทรกลับไว้ก็ได้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ถ้าน้ำมันเครื่องไม่ขาด เครื่องก็ไม่ค่อยดีแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้