กันชนไฟเบอร์หน้าNVตอนเดียวแถวไหนถูกๆบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย gar555, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ผมกันชนหน้ามันไม่รักดีทำไป3รอบตกหลุมทีไรแตกทุกที่ครับ ผมอยู่แถวลพบุรี
    ไปทำที่สระบุรีและหน้าท่าลานทำทีละ 6500 บาท ราคานี้เท่ากันทั้ง 2 ร้านเลย
    อยากทราบว่าในระแวกนี้ยังมีร้านไหนที่ถูกๆกว่านี้ไหมครับ:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  2. เพื่อนสมาชิกโซนลพบุรี-สระบุรีช่วยหน่อยครับ...

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    กรุงเทพ 7000-8000 ครับ ..

ถ้าว่าต้องทำใจฮะ รถเตี้ย หล่อ แต่ .... ต้องระวัง .... :D

4. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    กำลังอยากทำมั่ง แต่เห็นค่าซ่อมแล้วปวดแคมเลย เฮ้อ.....

5. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ของผม เป็นแบบเดิมครับ แต่นำกันชนของรถกะบะไม่แน่ใจว่ารุ่นใหนครับ

เป็นพลาสติก ซื้อมา 300 บาท มาแปลงใส่ครับ

บางครั้งกระแทกอยางแรง โชคดีครับไม่แตก

บางครั้งลงที่สูงก็คุดครับ ไม่แตก

เพราะมันหดตัวอ่อนตามครับ

ลองดูแล้วกันครับ

แต่ก็ไม่สวยงามแบบที่สั่งหล่อมาโดยเฉพาะครับ

---------- Post added at 12:47:40 ---------- Previous post was at 12:47:25 ----------

ของผม เป็นแบบเดิมครับ แต่นำกันชนของรถกะบะไม่แน่ใจว่ารุ่นใหนครับ

เป็นพลาสติก ซื้อมา 300 บาท มาแปลงใส่ครับ

บางครั้งกระแทกอยางแรง โชคดีครับไม่แตก

บางครั้งลงที่สูงก็คุดครับ ไม่แตก

เพราะมันหดตัวอ่อนตามครับ

ลองดูแล้วกันครับ

แต่ก็ไม่สวยงามแบบที่สั่งหล่อมาโดยเฉพาะครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แพงจังซ่อมทีหกเจ็ดพันแน่ะ หาพวกๆกันไม่มีเหรอครับ

7. gar555

71
    0
    0
    อ๋อถ้าซ่อม 3-4พันอะงับถ้าต่อๆกันแล้วไปจ้างซ่อมก็ 3พัน แต่ถ้าให้ไปต่อให้ด้วยก็4พันอะงับ

8. ta_noom

ta_noom New Member Member

11
    0
    0
    ของผม กันชนหน้าเป็นเหล็ก ได้มารอบคัน 8000 ชนหมาไม่เป็นไรเลย

9. gar555

71
    0
    0
    เป็นเหล็กไปทามที่ไหนอะงับน่าสนใจ อยากเห็นรูปจังงับเอามาลงโชว์บ้างจิงับ

10. เบือ่ เหมือนกันคับ กันชนไฟเบอร์ แตกง่ายชิป กะลัง ดูกันชนรุ่นอื่นๆ มาแปลงใส่เอาดีก่าคับ เป็นพลาสติกทนดี เล็งๆ ไว้ อาจจะ อิมเพรชซ่า กะ พัลซ่า กะลังตามหาเนื้อคู่อยู่

11. ta_noom

ta_noom New Member Member

11
    0
    0
    หาข้อมูลมาให้ ต่อนี้เอารถไปอัพเกรดอยู่คับค่อยชม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้