ทำไมเดี๋ยวนี้บ้านเมืองมันเถื่อนได้ขนาดนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JaY_OMAC122, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    เมื่อคืนวันที่7 พี่ผมได้โทรมาบอกว่าจะไปซื้อทีวี LCD ที่ลงขายในเน็ท คนขายนัดให้ไปที่บ้านเขาแถวสำโรง ให้ช่วยไปเป็นเพื่อนหน่อย:eek:

ผมซึ่งอยู่กับเพื่อนอีกคนก็ได้ขับรถไปรับพี่เขาแถวเกษตร หลังจากนั้นก็แวะกินข้าวแถวเอกมัย

พอ5ทุ่มกว่าๆ ก็ไปถึงสำโรง คนขายบอกให้เข้าไปที่ซอยสุขุมวิท113 ผมก็เข้าไป ขอบอกว่าลึกมากกก:D

พอเข้าไปในซอยได้ซักพัก พี่เขาก็บอกว่า เห้ย เอ็งขับเลยแล้ว ผมก็เลยกลับรถ รถผมมันกลับไม่พ้นผมเลยต้องตีวงใหม่

ขณะเริ่มกลับรถผมเห็นมอไซ3คัน อยู่ห่างไปซัก 300เมตร++ คือห่างมากอะครับ แล้วแทนที่มันจะแตะเบรกหรือผ่อนซักนิดมันดันเร่งเครื่อง:eek:

จนตอนที่ผมกำลังจะกลับรถเสร็จมันก็บีบแตรแล้วเบิ้ลๆเครื่อง ทั้งๆที่มันยังอยุ่ห่างโคตร

ซักพักมันก็มาเบรกเอี๊ยดดด ห่างรถผมไปประมาณเมตร 2 เมตร แล้วบีบแตรยาว

ผมก็เห็นมันรีบขนาดนี้ก็เลยรีบกลับจนตูดปัดนิดๆ แล้วรีบเข้าหมู่บ้านที่นัดมาซื้อทีวีไป

ขณะซื้อทีวีก็ไม่มีอะไรครับ คนขายเป็นกันเองมาก พอซื้อเสร็จกำลังจะแลกบัตรออกจากหมู่บ้านเท่านั้นแหละ

พี่ยาม: พี่ครับ(จะเรียกผมพี่ทำไมเนี้ยผมเพิ่ง20:eek:) เมื่อกี้มีรถเครื่องมาหาพี่ประมาณ2คันถือแป๊ปเหล็กมาด้วย:mad: เค้าบอกจะมาหารถคันสีดำ

ผม: อ่าครับ :eek:

พี่ยาม: ผมก็ไม่ให้เข้าไป มันบอกมันจะเข้าให้ได้ แต่ถ้ามันจะเข้า ยังไงๆมันต้องผ่านผมไปก่อน

ผม: อ่อครับพี่

พี่ยาม: ขับรถดีๆนะครับ รีบๆกลับ

ผม: ขอบคุณมากนะครับพี่

ผมก็เลยรีบเผ่นออกมาจากแถวนั้นทันทีเลย:D 555+

ทำไมเดี๋ยวนี้มันเถื่อนขนาดนี้อะครับไม่พอใจใครแม่งถือแป๊ปเหล็กมาเลย

ก่อนหน้าที่จะมานี่ (ขอโทษคนสำโรงด้วยนะครับ) เพื่อนผมก็บอกว่าคนแถวนี้ค่อนข้างเถื่อนนะเว่ย ยิงกันโคตรบ่อย พูดไม่ทันขาดคำเลย เจองี้ซะและ

พี่ผมบอกเด๋วนี้ต้องมีของป้องกันตัวไว้ในรถบ้าง มันอันตราย ผมเห็นท่าจะจริงแล้วครับ

ขอบคุณพี่ยามคนนั้นมากๆด้วย... ถ้าไม่ได้พี่ป่านนี้คงตายกันไปข้างนึงละครับ ตอนนี้พี่เป็นยามอันดับ1ในใจผมไปเลย !:D

ปล. เอ๊ะ! หรือว่ามันเห็นว่าท่อผมไม่เพราะมันเลยเอาแป๊ปเหล็กมาตีท่อให้ผมใหม่:D

สุดท้ายนี้ . . ระวังๆกันด้วยนะครับ บ้านเมืองสมัยนี้ . . .

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2010
  2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ซอยนี้เค้าเรียกว่า ซอยวัดด่านครับ คนแถวนี้เค้ารู้ดี เด็กแว๊นในซอยนี้เถื่อนมาก งานสงกรานต์ ในซอยนี้มานตีกาน ยิงกาน ทุกปีแหละครับ ซอยก็แคบมาก มอไซวิ่งกานแรงมาก ถ้าไม่มีธุระ ผมก็ไม่เข้าไปเหมือนกานครับ เถื่อน ไม่ไหว

ปล. ขอโทดคนดดีที่อยู่แถวนั้นด้วยนะครับ แต่มานเยอะจิงจิงพวกเด็กแว๊นในซอยนั้นอะ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขับรถระวังชน ระวังคนด้วยนะครับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  5. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    เดี๋ยวนี้ไปที่ไหนทำอะไร ก็ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ ทั้งคนพาล โจร ขโมยเต็มไปหมด
    แต่ก็นับถือพี่ยามจริงๆครับ ถ้าเป็นที่อื่นยามคงกลัวแล้วปล่อยเข้าไปแล้วแหละ เหอๆ

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    สุดยอดไปเลย...นี่หรือประเทศไทย...

7. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ซอยนี้นักเลงเยอะครับ

ถ้าเข้าไปต้องระวัง ๆ หน่อย

8. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ขะ ขะ ขะ ไข้โป้ง เลยสิครับ

9. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    เถื่อนจริงๆ ซอยนี้...วัดด่าน ทั้งยาเสพติด โจร ขี้ยา เด็กแวนซ์ มีทุกอย่าง

10. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    พี่ยามเค้าช้วยพี่ไว้พี่ไม่เอาของไปฝากพี่แกหน่อยหรอครับ คิคิ

11. โชคดีที่มันไม่ดักรออยู่หน้าหมู่บ้านอ่ะ.....ยังไงระวังๆกันด้วยนะครับ
    เพราะสังคมเปนแบบนี้ผมจึงพกปืนไว้ในรถตลอด....อุ่นใจดีครับ

12. แว๊นซ์อย่างเยอะ ถ้าวันรุ่นแปลกหน้าเข้าไปมันส่งเด็กมากวนตีนก่อน

พอเราฮึดฮัดมีอารมณ์...แม่งมากันตรึมมมมม หนีแทบไม่ทัน นาทีชีวิตจริงๆ หิหิ...

13. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ไม่อยากจะเอ่ยเลย..............ซอยบ้านเราเอง

ขอโทษแทน พวกไม่กี่คน ทำให้ชาวบ้านเค้าเดือดร้อนด้วยนะครับ

ยังไงก็ฝากเตือนๆ แทนสำหรับคนที่ไม่ใช่คนท้องถิ่นไว้นะครับ

ช่วงดึกๆ ซอยนี้ จะมีพวกวัยรุ่น มาขี่มาไซด์แข่งกันเยอะครับ

บ้างโชว์หญิง ยกล้อ บ้างขี่แข่งกันบ้าง ตายกันบ่อยครับ

ยิ่งรถแต่ง มันเห็นยิ่งบ้าพลัง ขี่เทียบบ้าง ท้าแข่งบ้าง

ยังไงเลี่ยงได้ เลี่ยงเหอะครับ เสียสุขภาพจิตครับ

ปล. คนซอยวัดด่าน น่ารักมีเยอะนะครับ อิอิ

14. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ไปแถวนั้นทีไร ขับเรียบร้อยทุกครั้ง
    ได้ไม่คุ้มเสีย

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คนระดับผู้นำมันยังทะเลาะกันไม่อายเด็ก เสื้อเหลือง+เสื้อแดง ปัญหาครอบครัว พ่อแม่ทะเลาะกัน และปัจจัยอีกหลายอย่าง...

แต่โดยรวมแล้ว เด็กมันไม่รักดี หรือ สันดานเลว...

16. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    แต่ก่อนเข้าไปบ่อย แว๊นเยอะ น่ากลัว

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยจะกลับรถแถวรามอินทราตรงเนเวอร์แลนด์อยุ่เหมือนกัน

ถนนก้อมืด แว้นเสือกขับปิดไฟหน้ามาอีก สรุปเกือบชนเลยคับ นิดเดียวจิงๆ

ไอ้เราก้อมองไม่เหนจริงๆ มันก้อดันไฟหน้าไม่เปิด ตกใจเลยไม่รุ้มายังไง

แถมมีตะโกนด่ามาด้วย พวกห่านี่ ผิดไม่รุ้จักผิด ชนมันเราก้อซวยอีก

18. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยจะกลับรถแถวรามอินทราตรงเนเวอร์แลนด์อยุ่เหมือนกัน

ถนนก้อมืด แว้นเสือกขับปิดไฟหน้ามาอีก สรุปเกือบชนเลยคับ นิดเดียวจิงๆ

ไอ้เราก้อมองไม่เหนจริงๆ มันก้อดันไฟหน้าไม่เปิด ตกใจเลยไม่รุ้มายังไง

แถมมีตะโกนด่ามาด้วย พวกห่านี่ ผิดไม่รุ้จักผิด ชนมันเราก้อซวยอีก

19. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    น่ากลัวครับ เด็กสมัยนี้ บ้าพลังกันเหลือเกิน

20. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ยืนยันคับแถวนั้นโซนแข็งเลย

เลี่ยงได้เลื่ยง เถอะคับ

ไม่คุ้ม....

21. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ยืนยันคับแถวนั้นโซนแข็งเลย

เลี่ยงได้เลื่ยง เถอะคับ

ไม่คุ้ม....

22. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    หุหุ แรงจิงคับ

23. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ไม่เคยไปแต่ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมจะได้จำไว้ "สุขุมวิท113".... กฎหมายบ้านเรามันอ่อนครับอ่อนมากๆ ดูดิว่ามีใครเคยโดนประหารชีวิตบ้างที่เกี่ยวกับคดีฆาตกรรม นับคนได้เลยครับ คนล่าสุดก็นักค้ายา แล้วก่อนหน้านี้หละ มีใครจำได้บ้าง ผมว่าน้อยคนครับที่จะจำได้ว่าคือใคร พูดแล้วมันจี๊ดครับ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีแล้วครับที่ผ่านพันมาได้

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาของไป Happy new Year พี่ยามแกด้วยนะฮะ พี่แกนี่ยอดจริงๆ

26. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จริงครับ ต่ะก่อนติดหญิงอยู่ซอยนี้ คิดดูบ้านอยู่บางกะปิ ไปร่อนซอย วัดด่านทุกคืน เพราะอารายน๊า?? อิอิ ในนั้นครบครับ ทั้งรถซิ่ง มอซายซิ่ง ผมก็เล่นหมดเเหล่ะ ของอย่างนี้ มันอยู่ที่สามัญสำนึก ไอ้เด็กห่านั่นคงอยากเเสดงพลังมากกว่าครับ สมมุติเล่นๆดูว่าถ้ามันถือเเป๊ป กะหวด คุณจริงๆเเล้วในมือคุณถือปืนพร้อมเหนี่ยว อยากรู้จังว่า ขาใหญ่ 2คันนั้นเค้าจะยังคิดหวดคุณอยู่หรือเปล่า? ถิ่นใคร ถิ่นมันครับ ขาใหญ่ เจอ ขาเยอะ ก็ร่วงเหมือนกัน555

แก้ไขล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซอยนี้โหด confirm

28. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    คนเหี็ยๆแบบนี้ต้องสวนด้วยตะกั่วฮะ เก๋ามากเลยแว๊นซอยนั้น นี่รถเจทำมาแพวนะไม่งี้นให้แลกแล้วเบียดแม่งอัดข้างทางอ่ะ

เด็กแว็นคือกระจอกจำไว้! มารสังคม

ขับรถดีๆนะเจจะมาแถวบ้านกุก็โทบอกบ้าางอะไรบ้าง

29. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    พวกไม่มีสมอง ไม่ทันคิด คึกคะนอง !

30. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ถ้ามันหวด ป่มแนะนำให้เบียด ^^

น่ากัวมั่ก ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้