ขอความรู้เรื่องบูชช่วงล่างโพลียูรีเทนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อยากทราบว่าบูชโพลียูรีเทน ต่างกับบูชเดิมที่ติดรถมากจากโรงงานยังไงครับ มีใครเคยใช้บ้างครับ

ด้วยสาเหตุที่เจ้า P11 ของผมมีอายุมากกว่า 13 ปีแล้ว เสียงช่วงล่างก็ดัง เอี๊ยดๆ อ๊าดๆ ยากจะคาดเดาว่าสาเหตุมาจากจุดไหน แล้วพวกบูชต่างๆ ก็แทบจะไม่เคยเปลี่ยน (เคยเปลี่ยนปีกนกบนเบิกศูนย์มา 2 ครั้ง ตัวละ เก้าพันกว่า แพงมาก T T) แล้วพอดีจำได้ว่า เคยเห็นพี่ๆ ใช้บูชโพลียูรีเทนกัน เลยอยากทราบว่ามันมีข้อดีข้อเสียยังไง ขอบคุณมากๆ ครับ

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    รออ่านด้วย :D

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มันจะแข็ง แบบให้ตัวไม่ได้ เหมาะกับคนที่ชอบแข็งๆ
    ยูริเทนก็มีอายุ การใช้งาน นะครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนช่วงล่าง ลองหา มือสองเซียงกง สภาพดีๆๆ ราคาประหยัด
    ถ้าบางชิ้น เบิกใหม่ได้ ราคาไม่แรง ก็ซื้อของใหม่ ใช้ยาวกว่าครับ

4. noobip

noobip New Member Member

11
    0
    0
    หาอะไหล่แถววรจักรซิครับ มีออกเยอะแยะไปหมด เช่นที่ผมซื้อมา
    ชุดปีกนกบน ตัวละ 1300 บาท
    บู๊ทปีกนกล่าง ตัวใหญ่ 280 บาท
    บู๊ทปีกนกล่าง ตัวเล็ก 150 บาท
    บู๊ทยางเหล็กกันโคลงหน้า ตัวละ 210 บาท
    ลูกหมากปีกนกล่าง ตัวละ 490 บาท
    บู๊ทยางโช้คอัพ ชุดละ 240 บาท
    ถ้าเป็นปีกนกล่างทั้งชุด ข้างละ สามพันกว่าบาทครับ
    ส่วนตัวอื่นยังไม่เคยซื้อเองเลยยังไม่ทราบครับ
    ลองหาข้อมูลดูก่อนครับ ราคาถูกกว่าเปลี่ยนที่ศูนย์บริการแน่นนอนครับ

5. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    รถผมเข้าหลายอู่ทั้งศูนย์ด้วย ให้ช่างวิเคราะห์เสียง เอี๊ยดๆ (เสียงเหมือนเหล็กเสียดสีกัน) ดังตลอดเวลา ตั้งแต่รถขยัญอ่ะครับ ช่างแต่ละที่วิเคราะห์ไม่ตรงกันซักที่ ถอดโช็ค อัดจาระบีลูกปืนคอม้า ลูกหมากต่างๆ ผมก็พึ่งเปลี่ยน อยากเบ้าโช็คก็น่าจะโอเค ตอนนี้เล็งไปที่บูชต่างๆ อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแล้วจะหายรึป่าว อีกอย่างโช็คอัพผมก็แย่มากแล้ว กำลังหาโช็คคู่หน้าเหมือนกันครับ

6. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    มีอยู่ 1 ชุด ยังไม่ได้ใช้ โทรมาครับ

7. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    อาการเหมื่อนผมเลยถอดโช๊คมาดูปรากฏว่าไม่ไช่ตัวการคือปีกนกตัวบน
    เชียงกง ตัวละ 600 บาท ครับสบายหูมากครับ

8. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมเคยใส่ยูนีเทนทนความกระด้างและแข็งไม่ไหวเลยถอดออก ซื้อของเชียงกงบางนามาใส่ยกทั้งปีกและดุมล้อเหมามา 6000 บาท
    ใช้มาได้คุ้มสุดๆครับ

9. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    r11 มีไหมอ่ะ อยากลองอ่ะ

10. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    จำได้ว่าใช้หลายคนอยู่รีป่าว พี่โอด้วยรึป่าวครับ ใส่แล้วเป็นไงหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้