เกียร์ธรรมดาต้องมีอารัยบ้าง???

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย silver dragon, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    SR20Neo VVLปัญหาเกียร์CVTแก้ไม่หาย....ไม่กล้าเปลี่ยนลูกใหม่..กลัวเจอเกียร์พังอีก....เลยตัดสินใจจะไปเล่นเป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว.......ขอความช่วยเหลือท่านที่ใช้อยู่หน่อยครับ...มันต้องเปลี่ยนอารัยบ้าง?....ทั้งชุดต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง?....ขอบคุณท่านที่ให้ข้อมูลล่วงหน้า..ขอให้ได้กิ๊กหน้าตาดีทู้กคน...5555.

2. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อยากได้กิ๊ก ต้องรีบชิงตอบก่อน

ก็จะมี
    เกียร์
    ชุดฟลายวิว
    คันเกียร์+กระบองเกียร์ จะมีเป็นเหมือนเหล็กตะเกียบคู่กัน
    ขาเหยียบครัช
    ปั๊มครัชบนแบบ 2 กระบอก

แค่นี้แหละครับ

3. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาด้วยเหมือนกัน มันต้องใช้งบเท่าไรอ่ะคะ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อยากได้เหมือนกัน...กิ๊กน่ะ...แต่ไม่มีความรู้...เลยไม่ได้ตอบ...

แหะ ๆ ถ้างั้นก็ตอบซะหน่อย...มันต้องมีน้ำมันคลัชด้วยนะ...

น้ำมันเบรคน่ะแหละ...ใส่ไปในกระบอกปั๊มคลัช...อิอิอิ

พวกลูกปืนคลัช จานกดคลัช ลูกปืนฟายวิล ผ้าคลัช...คงมีมาในชุดคลัชแล้วมั๊ง...

อิอิ...ตอบแบบนี้จะได้กิ๊กป่าวหว่า...แหะ ๆ

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อุ๊ย...ใจเดียวกันเลย....

งั้นขอให้มีกิ๊กหน้าเหมือนกันและกัน....อิอิอิอิ......:D:D:D....สงกาสัยน้องข้าวโอ๊ตจะชอบซิ่งเหมือนกันนะนี่.....ถึงไม่ชอบเกียร์ออโต้

6. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    มันเปลืองอ่ะค่ะ เผื่อจะได้ประหยัดน้ำมันขึ้น ขับไม่สนุกด้วย:p

7. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    มาฟังด้วย...เผื่อได้กิ๊ก...อิอิ

แต่ผมชอบเกียร์ออโต้นะขับใน กทม. สบายกว่าเกียร์ธรรมดาแน่นอน

8. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    เกียร์CVT

เสียดายเกียร์CVT จัง ขับสนุกมากวิ่งได้หมดเกจ์ความเร็วได้ 190 กว่าตัดความเร็ว ลองโทรไปปรึกษาที่อู่ ASS บริการคุณอัศวินหรือสุพจน์ 086 3425560 ใกล้สนามบินน้ำราคาไม่แพง ผมเห็น nissan Bluebird ปี92 วางเครื่อง SR20 VVL สีขาวมาแก้ปัญหาที่นี่เหมือนกัน ถ้าของมาครบน่าจบนะครับ ร้านนี้วายริ่งสายไฟเอง ลองโทรมาปรึกษาดูก่อนจะได้ต้องเสียเงินเป็นหมื่นซื้อเกียร์ใหม่ จากประดิษฐ์(ต้น)สมาชิกใหม่;)

9. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ขับใน กทม. และปริมณฑล ขอใช้เกียร์ออโต้ ข้อเข่าไม่ค่อยดีนะครับ

10. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ชนเกียร์ธรรมดาไปอะครับคุณโจ จบแน่นอน เทคก็ยังทำงานปกติ

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ธรรมดา ขับมัน ขับประหยัด ขับสนุก ใช้ยาวๆ ถ้าลงทุนหน่อย จบกว่า

12. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เอามาหนับหนุน.......เกียร์ธรรมาดา.......มันว่าเยอะ.......คลัชหนักไม่หนักมันอยู่ที่เลือกใช้ชุดคลัชแบบไหนหวีมันแข็งมากป่าว.....แค่นั้น..........แต่ขับไปซักพักเดียวมันก็ชินเอง.......อิอิ

13. silver dragon

580
    2
    0
    ของยังหาไม่ได้เลยครับ.....งบประมาณน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่เนี่ยะ???......ใครเจอรบกวนช่วยบอกต่อหน่อยนะคร้าบ...ขอบคุณล่วงหน้า...CVTจ๋า..ขอลาก่อน...นู๋จุกจิกเหลือเกิน.......
    เอ...แล้วกล่องเกียร์CVTต้องวายริ่งไว้อย่างเดิมรึป่าวครับหรือเอาออกได้เลย....จอไมล์ใช้ของCVTได้มั้ยครับ?

14. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    หาเป็นเกียร์เล็กเต็ทนะพี่ท่าน

15. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เซ็งแทนพี่โจเลยอะ

เห็นหาข้อมูลของเครื่องตั้งนาน

กว่าจะตัดสินใจยก

แล้วพอยกมาก็ไม่จบอย่างงี้

ผมเลยแหยงเลย

เลิกคิดเปลี่ยนเครื่องเลยอะ

ถ้ามันไม่พังจนซ่อมไม่ไหวจิง ๆ

16. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    วางแผนจะวางอยู่เหมือนกัน..วางไปมันจะจบไหมเนี้ย..

พี่กอล์ฟว่างๆไปขอลองขับดูก่อนตัดสินใจซักรอบได้ป่ะ..

17. vynnz

727
    4
    0
    จัดเลยน้า หาร้านดีๆ ลงทุนหน่อยทำทีเดียวจบ ไม่ต้องตามแก้

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    Troop Service ปะ

555+

19. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    Troop เค้าทำรถบ้านด้วยเหรอ???

20. silver dragon

580
    2
    0
    ต้องชี้ให้ถูกเบอร์...สำหรับคนเมียดุ

ถ้าเปลี่ยนแนะนำให้ยกทั้งแพครับ...เอาแบบสายไฟครบๆน่าจะไม่มีปัญหา....ของผมมันแยกส่วน..มันเลยมั่วไปหมด..ตอนได้เครื่องมาร้านก้อเอากล่องเกียร์รุ่นอื่นมาให้อีกต่างหาก...ฉะนั้นก่อนตัดสินใจผมว่าข้อมูลต้องเอาติดตัวไปให้แน่นเปรี๊ยะ....ฝาดำ..ฝาขาว...ฝาเทา..ฝาชมพู...เลขอารัยแจ่มๆ...ดูให้ชัดๆ...สภาพสดไม่สด..ใช้งานมาเยอะหรือไม่...พอมั่นใจก้อเรียกเด็กเชียร์มาเลย...แล้วก้อชี้....หลังจากนั้นก้อจ่ายตังค์....แล้วก้อแบกขึ้นห้องไปได้เลย....555555....สบายตัว...สบายใจ:D:D

21. vynnz

727
    4
    0
    อย่าลืมส่องๆเล็งในท่อดูก่อนด้วยว่ามันกรังรึยัง

22. silver dragon

580
    2
    0
    ไปเจอมาลูกเล็ก.....6,500.- แต่สภาพไม่ค่อยแจ่มเลย........ไม่กล้าเอา

23. Diamond0722

806
    2
    0
    ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อย...เอามาหาข้อมูลอีก...ยังไม่มีใครตอบเรื่องงบประมาณ...เผื่อจะได้ตั้งงบฯ ไว้ตอนเกียร์ตัวเองไปไม่ไหวจริง ๆ

ชนเกียร์ธรรมดาไปเลย...จะได้ไม่เจอปัญหาแบบท่านโจ...ของท่านโจจบรึยังอ่ะ...??

24. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พี่โจใส่เกียร์รรมาดาไปแล้วคับ คงแฮปปี้ดี
    ผมมีราคาเกียร์ธรรมดามาให้คับ
    -เกียร์คลัชเล็กพีมีร่า 6000-8000บ. เพลาเดิม
    -กระปุกน้ำมันคลัช +ปั๊มบน 700 บ.
    -กระบองเกียร์ b-14 500บ. ของพีมีร่าหาไม่ได้
    -สายถักจากปั๊มล่างไปบน พร้อมหัว2000บ. ถ้าเป็นท่อทองแดง 500บ.
    -ขาคลัช 300บ.
    -ค่าแรง *ใส่เกียร์ *แปลงกระบอง *เจาะติดตั้งปั๊มบน(ขั้นตอนนี้ยากโครตถ้าไม่ยกเครื่องลง) ค่าใส่จุกจิก
    ราคานี้ไม่รวมคลัชซิ่งนะคับ

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ 555
    เกียร์เล็กมันดียังไงน้าาาาาาาาา ใช้เกียร์ใหญ่ดีกว่าครัชต์หาง่ายด้วย แถมยังวิ่งดีกว่าเกียร์เล็กด้วย มั้ง !

แล้วถ้าส่องแล้วเอานิ้วแยงได้ 3 นิ้วแถมแฉะๆกรังๆเยิ้มๆ อีก นี้ควรเอาปะพี่ หรือว่าไม่เอาดีอะครับ

26. Diamond0722

806
    2
    0
    ขอบคุณครับ..ท่านกอล์ฟ...สำหรับข้อมูลงบประมาณชนเกียร์ธรรมดา...

27. vynnz

727
    4
    0
    ตูนแม่งเกรียนหว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

28. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    กุยอมบายตั้งแต่ 3 นิ้วแระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้