คลัช ทองแดง เขาว่าดี ดีอย่างไร ทำที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zxcvb, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    sr เกียร์เล็ก รู้สึก เหมือนจะลื่น ๆ อยากได้คลัชใหม่ หรือว่าเอาคลัชเดิมไปทำคลัชทองแดงดี
    เขาไปทำกันที่ไหนครับ ราคาเท่าไร ค่าใส่ ค่ายก เวลาที่ทำ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมก็ใช้เกียร์เล็กอยู่ครับ เรื่องครัชนี้ไม่ค่อยจะรู้สักเท่าไหร่นะครับ แต่ผมลื่นประจำอะ ใช้ไม่ถึง ปีก็เปลี่ยนอีกแล้ว !!
    อิๆ เกียร์เล็กครัชซิ่ง แบบตรงรุ่นหายากอะ พวก 2 แผ่นนี้ไม่เจอะเลย ครับ

ที่ผมเคยถามๆ มีพี่ขับ P11 ชื่อพี่ฉะ บอกว่าให้ใช้ os super single แล้วไปทำที่พี่ไก่รัชดา เรื่องราคาผมไม่รู้ แต่น่าจะราวๆ หมื่นกว่าบาท

ถ้าที่ผมใช้ ตอนนี้ก็
    มี 2 อันคือ
    - อันที่อยู่ในลายเซนต์อะครับ ANC หรอ RRC (Run Racing clutch) ใช้ ok ต้องขับประมาณว่ารันอินสักพักก่อนนะครับพอมันเข้าที่มันจับดีเหมือนกัน ถ้าลงสนาม วิ่งรันแรกๆ ยังลื่นๆ ปลายเกียร์ 2 พอสักพัก ก็จะอยู่เองครับ ราคาอยู่ในเรต ค่าครัชต์ (ฟลายวิลเดิม+ผ้าทองแดงก้อน+ทำหวี 2 ชั้น+ลูกปืน+ค่ายก+ค่าน้ำมันเกียร์ = 8000 บาท)
    - อันนี้พี่อาร์ท จัดให้ครับ อันนี้หวี ซิ่ง ผ้าซิ่ง ฟาลวิลลดน้ำหนัก อันนี้ใช้ดีครับไม่ค่อยลื่น แต่ถ้าของพี่อาร์ทอะ ระดับ 200 ม้าลงพื้นนี้อยู่ชัวร์ๆนะครับ เรื่องราคา ( ยกชุดเหมือนข้างบน จบที่ 10000 บาทครับ ) ยกที่อู่พี่ติ่งนะครับ

หรือถ้าอยากแปลงแต่อยู่ชัวร์ๆ อันนี้ต้องถามเพื่อนผม
    คือ เอาครัชต์ OS2 แผ่นเกียร์ขับหลังแปลงใส่ ผมไม่รู้ทำยังไงนะครับแต่ถ้าทำได้อยู่ชัวร์ๆอะ กรุ้งกริ้งด้วยครับ

3. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    คลัชทองแดง

ขอบคุณครับ แต่ยังงงอยู่ครับกับคำตอบ
    เห็นเขาว่าเอาไปทำ แบบห้าก่อน สิบก้อน ไม่รู้ว่าเขาไปทำที่ไหน ทำยังไง รบกวนหน่อยครับ
    ทำแล้วจะมีปัญหากับ คลัชที่แข็งขึ้นหรือเปล่า
    แบบว่าอยากทำให้งานในชีวิตประจำวันครับ แต่ก็มีแอบไว้ซิ่งหน่อย ๆ นะครับ
    รบกวนอีกทีนะครับ

4. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    รถผม b11 เครื่อง e13 เดิมๆๆ แต่ขับแล้วรู้สึก คลัชเลิ่มลื่น ไม่ทราบว่าใส่ทองแดงแล้วจะดีขึ้นไหมครับ หรือยกลงแล้วใส่ของ std. เพราจะแปลงครัชน้ำมันจะได้เสียค่าใช้จ่าย ครั้งเดียวครับ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คันนี้ SR เกียร์เล็ก ครัช ผ้าผสมทองแดง บ้านเราร้านแถววรจักร ราคา.......

วิ่ง 402 เมตร 13ปลาย

[media]http://www.youtube.com/watch?v=B9Vt9-svbjY[/media]

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คันนี้ 13 ต้น แล้วนะ จำผิดคันป่าว มรึง :D:D:D:D

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สวยงามๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้