ชี้แนะด้วยครับว่าจะเปลี่ยนหรือซ่อมดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 5 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    รถผมเป็นเครื่องคาบิว1600cc มันมีอาการน้ำดันออกตลอดเวลาขี่ไปเรื่อยๆความร้อนจะขึ้นสูงมากๆต้องจอดพักเติมน้ำ และน้ำก็ไม่วนด้วยทำให้แก๊ซไม่ต้มตามมาอีก ผมเลยอยากปรึกษาเพื่อนๆหน่อยว่าควรจะซ่อมดีไหมหรือว่าควรจะเปลี่ยนไปเลยเพราะใจจริงๆแล้วก็อยากได้เครื่องตัวหัวฉีดมาใส่อยู่เหมือนกันแต่เนื่องจากงบผมมีน้อย ได้โปรดขอคำชี้แนะด้วยครับ และถ้าวางเครื่องหัวฉีดควรวางตัวไหนดีไม่เน้นแรงมากต้องการแบบจบๆและต้องแปลงอะไรไหม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ :cry::cry:

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    GA 15 หัวฉีดก้อได้ครับ ไม่ต้องแปลง ลงได้เลย

ที่ต้องทำคือปั้มติ๊ก+วายระบบสายไฟ+แอร์+หม้อน้ำ+....

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมว่าแค่ปั๊มน้ำพังนะครับ ลองเปลี่ยนดูครับเผื่ออาการจะดีขึ้น

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อาการนี้ผมก้เป้นครับ แก้งัยไม่หายยกเปลี่ยนเลย

5. physoko

216
    20
    0
    เช็คแล้วครับฝาโก่งครับเซ็งเลย ตอนนี้เลยตัดสินใจลงเครื่องใหมาเลย ผมคิดว่าจะลงsrครับ ไม่ทราบว่ามันจะดีไหมครับ และมีปัญหาจุกจิกไหมครับ วางยากไหมครับ หรือว่าควรจะวาง ga16 หัวฉีด ดีครับขอคำปรึกษาหน่อยครับ

6. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ถูกครับฝาโก่งแต่ถ้าซ่อมก็หมดหลักพัน(5000)ไม่น่าเกินนี้งับรวมค่าแรงแล้ว แต่ถ้ายกเครื่องใหม่เป็นหัว
    ฉีดต้องเตรียมไว้ประมาณ 35000 ครับ ค่าเครื่องเซียงกงก็ GA16 หัวฉีดก็ประมาณ 28000
    แล้วค่าแปลงระบบไฟฟ้าประมาณ5000งับค่าแรงยกเครื่องไม่เท่าไรงับน่าจะประมาณ2000

7. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    อ๋อลืมไปเครื่องติดแก๊สด้วยต้องเจาะใส่แก๊สอีกงับน่าจะประมาณ 3500 ทางที่ดีเตรียวไว้ซัก 40000 บาทงับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดต่อป๋าเบิ้มเลยครับ

9. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ปั๊มน้ำพังครับ...น้ำไม่ วน..ผมเคยเป็นแต่ไม่ทันได้โก่ง เปลี่ยนปั๊มทัน...

10. -อาการนี้น่าจะทั้งปั้มน้ำพัง + ฝาโก่งด้วย ถ้าซ่อม ปาดฝา เปลี่ยนประเก็ม + ปั้มน้ำ + จุกจิก จะมีเฉียดๆ หมื่น ก็ยังได้เครื่องคาบู+สภาพไม่สมบูรณ์ ไว้ใช้งานอีกนานเท่าไหร่ไม่รู้
    - ถ้าวางเครื่อง GA15-16 หรือ SR งบอยู่ 30000+- กะ 40000+- ได้เครื่องสดกว่า ประหยัดกว่า แรงกว่า ลองพิจารณาดูคับ
    ......ถ้าเป็นผมเลือกวาง SR คับถ้างบพอ แต่ถ้าสุดๆจิงๆ ซ่อมเอาครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่

11. physoko

216
    20
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับตอนนี้ตัดสินใจวางข้ามตระกูลเลยครับพอดีอยากลองครับ เลยตัดสินใจวาง4e turboครับเดี๋ยวเสร็จแล้วจะมาให้ลองติชมกันครับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ลงรูปเครื่องที่ยกออกให้สมาชิกดูหน่อยครับพี่ไป๋

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้