ถามเรื่องน้ำมันเครื่องเสริมความรู้หน่อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พอดีกำลังจะซื้อ Mobil1

น้ำมันเครื่อง 0-40 กับ 10-50 มันต่างกันเยอะไหม เรื่อง กำลังเครื่อง
    *10-50 กันน้ำมันเครื่องหาย
    *0-40 มันแรงแต่ น้ำมันเครื่องหาย แน่ๆ
    *คิดไม่ถูก เอาแบบไหนดี

ใช้รถคันนี้ 3 วันต่ออาทิตย์ ( ศุกร์ - อาทิ )
    เครื่อง B ขับปกติก็ 90 ถ้าซัดก็หมดไมล์

ขอบคุณครับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    น้ำมันเครื่องหายเยอะปะครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่า0-40ดีกว่าคับแรงดีกว่าด้วยเพราะคุณใช้รถน้อย3วันต่ออาทิตย์ ป.ล.ผมก็ใช้0-40ของ ptt อยู่ครับ ใช้รถน้อยเหมื่อนกันเลย

4. thananonn

1,973
    34
    0
    ตอนแรกก็ลังเลอยุ่ แต่ตัดสินใจ เลือก 0-40 ดีกว่า คิดว่าถ้าเทคเปิด แล้วหายก็ซื้อป๋อง 1 ลิตร
    มาเติมเอา สบายใจกว่า วิ่งดีด้วย ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้ามันหายง่ายขนาดนั้น คงผิดปกติแล้วครับ
    ลองใช้ motul H-TECH 100 นะ 10w 40 กลุ่มผมใช้ทุกคัน
    อย่างน้องก็มั้นใจว่าไม่ปลอม

6. thananonn

1,973
    34
    0
    ขอบคุณครับ ซื้อมาแล้วอ่า ไม่เป็นไร ถ้ามันหายอีก เดี๋ยวลองของคุณ โดม บ้าง

ขอบคุณครับ

---------- Post added at 15:18:48 ---------- Previous post was at 15:18:33 ----------

ขอบคุณครับ ซื้อมาแล้วอ่า ไม่เป็นไร ถ้ามันหายอีก เดี๋ยวลองของคุณ โดม บ้าง

ขอบคุณครับ

7. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    แล้วของผม d16y8 เดิม ควรเติมน้ำมันเครื่องแบบไหนถึงดีครับ แบบ ดี และ แรง ขึ้นครับ ปกติเติม
    น้ำมันเครื่องของศูนย์อ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    วาโวลีนสังเคราะใช้อยุ่ก็ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้