ช่วยที NV เหยียบเบรคแล้วสะท้าน..

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Terd-nv, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    :confused: รถผมไม่รู้เป็นไร เวลาเหยียบเบรค แล้วที่เท้ามันเหมือนสะท้าย กึกๆๆ กลัวจะเบรคไม่อยู่ ผ้าเบรคเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้วครับ ต้องทำเช่นไร ผู้รู้ช่วยแนะนำที เข้าร้านกลัวโดน...ฟัน..ราคา..อะไหล่:cry:

2. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ลองเจียร์จานเบรกดูครับ

3. จานเบรกป่าวคับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เป็นที่กระบอกลมบนรึเปล่าครับ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ลองเช็คจานเบรคดูคับ..และก้อหม้อลมเบรค และก้อแม่ปั๊มเบรค และที่ผมเจอมากับตัวเองดรัมเบรคหลังก้อมีส่วนนะ ผมเคยเป็นเช็คแต่คู่หน้า ด้วยความที่มานไม่ค่อยจะมี ผมเปลี่ยนจานเบรคคู่หน้าพร้อมกับเจียร์จานไปด้วยเลย เวลาเบรคมันไม่หนึบเหมือนเก่าก้อลองใช้ไปก่อน
    เดือนต่อมายังไม่หาย..เลยรื้อจานดรัมเบรคหลังไปเข้าโรงกลึงเลย..หายเลย เวลาลงแล้มที่จอดรถดึงเบรคมือหน่อยเดียวล้อล๊อคเลย..เดิมก้อลองเหมือนกันล้อมันล๊อคข้างเดียว..ก้อใจเย็นๆเช็คไปเรื่อยๆคับติดอะไรก้อมาถามได้ที่นี่เซียนเยอะ..55555

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โดยเฉพาะเซียนพี่เสรีอิอิ

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

โถ่..ไม่หรอกพี่อ๊อดแค่..สเนคๆฟิชๆ..:D

8. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำชี้แนะ จะลองไปทำดู..แต่ใจอยากเปลี่ยน ชุดหน้า ดุม จานเบรค ปั๊ม ไม่รู้หาที่ไหน ประมาณเท่าไหร่ เพราะของเดิมอายุก็มากโขและ

9. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ชุดดุมหน้าหาได้ที่สองคนนี้ครับ
    ท่านแรกคุณเบิ้ม http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=617810
    ท่านที่สองคุณเล็ก http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=707606

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ป๋าเบิ้มเซอวิสเลยครับผม มีทุกอย่างที่ถาม ยกเว้นสาวๆ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้