แอร์ไม่เย็นทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    แอร์ไม่เย็น
    ก่อนหน้านี้ช่องลมจะมีไอพุ่งออกมาตลอดที่ความเร็ว 120 ขึ้น
    ได้ยินเสียง ซีดๆ บริเวณตู้แอร์ บ่อย และดังกว่าเดิม
    ทำไงดี ครับ
    มีอู่หรือร้านแนะนำไหม อยากให้จบทีเดียว
    ขอบคุณครับ

2. chutjane

350
    1
    0
    ผมลองโทรสอบถามทางร้าน
    บริษัท โรแยลแอร์เอ็นจิเนียริ่ง จำกัด
    เขาบอกว่าน่าจะตู้แอร์รั่ว
    แนะนำผมให้เปลี่ยนใหม่
    5400 บาท ใช้เวลา ประมาณสามชั่วโมง
    คิดว่าแพงไปหรือป่าวครับ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ตู้นอกมือ2สิครับ ราคาถูกแถมใส่กรองแอร์ได้ด้วย

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าจะเอาตู้เดิม ผมมีครับ อิอิ แอบขายเลย

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ถ้า ลมแอร์ที่ออกมา มีกลิ่นเหม็นอับ น่าจะตู้รั่วคับ แล้วก่อนหน้านั้นลองไปเติมน้ำยาแอร์ มารึยังอะคับ ถ้าเติมมาแล้ว สงสามวัน แล้วมันไม่เย็นอีกก็ รั่วแล้วอะคับ แต่ผมเคยไปเปลี่ยนแถวนนท์ 3500 อะคับ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมเปลี่ยนมา ตู้แอร์ วาล์ว เติมน้ำยา ค่าแรง จบที่ 4000 อะครับ ( เปลี่ยนมาจะได้ปีละ )

7. chutjane

350
    1
    0
    ยังไม่ลองเติมน้ำยาเลยครับ
    พรุ่งนี้จะลองดูครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    จัดไปคับ เผื่อมันไม่รั่ว ถ้าใช้ได้เกิน อาทิตย์ สองอาทิตย์ น่าจะเป็นอย่างอื่น

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไปร้านแอร์ให้เค้าวัดแรงดันน้ำยาแอร์ดูก็รู้แล้วครับ รั่วไม่รั่ว ถ้าหากรั่วก็ต้องหาจุดรั่วก็แล้วแต่ร้านครับ ว่าจะใช้อะไรเช็ค
    บางร้านดีหน่อยก็มีน้ำยาเช็ครอยรั่วเลย บางร้านก็ซันไล แล้วก็เปลี่ยนไอ้ตัวที่รั่วซะ อ้อ ถ้าไม่เคยทำอะไรกับระบบแอร์มาเลย
    ก็เปลี่ยน ดายเออร์ด้วยเลย ถ้าตู้แอร์รั่ว แนะนำตู้แอร์ มือสองยุ่นอีกเสียงครับ ราคาไม่น่าเกิน 2000 บาท

---------- Post added at 00:04:45 ---------- Previous post was at 00:04:29 ----------

ไปร้านแอร์ให้เค้าวัดแรงดันน้ำยาแอร์ดูก็รู้แล้วครับ รั่วไม่รั่ว ถ้าหากรั่วก็ต้องหาจุดรั่วก็แล้วแต่ร้านครับ ว่าจะใช้อะไรเช็ค
    บางร้านดีหน่อยก็มีน้ำยาเช็ครอยรั่วเลย บางร้านก็ซันไล แล้วก็เปลี่ยนไอ้ตัวที่รั่วซะ อ้อ ถ้าไม่เคยทำอะไรกับระบบแอร์มาเลย
    ก็เปลี่ยน ดายเออร์ด้วยเลย ถ้าตู้แอร์รั่ว แนะนำตู้แอร์ มือสองยุ่นอีกเสียงครับ ราคาไม่น่าเกิน 2000 บาท

10. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใช่ครับ เคยเจอเคสไอน้ำพุ่งเหมือนกัน ปรากฏว่าน้ำยาแอร์พร่อง แต่ระบบไม่รั่ว แค่ล้างคอยล์เย็น ชาร์จน้ำยาแอร์ใหม่ จบครับ :)

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    หายไวๆน้า

12. punkskate007

3,546
    1
    0
    สู้ๆ งับ

13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้อ ความรู้เก็บไว้ ว่าแต่อาการหายรึยังคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้