เรื่องล้อรถแปลง evo5

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย rimula, 25 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    ผมได้แปลงbody ck4 เป็นevo 5 มีคำถามครับว่า ดุมล้อเนี่ยจะทำไงให้เป็น 5 รูอ่ะคับ
    บางคนบอกว่า เจาะเอา อีกคนบอกว่าใส่สเปเซอร์ อีกคนบอกให้เปลี่ยน ดุมล้อ คอม้าอะไรนี่แหละ
    แล้วพี่ๆคิดว่าแต่ละวิธี มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง ในแง่ของการใช้งาน ความทนทาน และราคาอ่ะคับ

ตอนแรกดูๆเรื่องเปลี่ยนสเปเซอร์คับ เพราะจะได้เรื่องโป่งออกมาด้วย
    แต่เป็นคนขับรถเร็ว เลยกลัวว่ามันจะไม่ทนอ่ะคับ

อ้อ แล้วปกติล้อหลังเวลาใส่สเปเซอ มันจะติดชุ้มหนะครับ
    เหนร้านแม๊กบอกว่าต้องเจียขอบออก ไม่ก็ปรับช่วงล่างให้สูงขึ้น
    ผมก็ว่าจะเจีย เพราะอยากจะโหลดรถ แต่ก็ไม่รู้อีก ว่าเค้าเจียกันแค่ไหน :(
    ใครมีรถevo ขอรูปถ่ายตรงซุ้มล้อหลังด้านในให้ดูแนวการเจีย เป็นวิทยาทานหน่อยคับ
    อ้อ แล้วถ้าเจียออกก็กลัวจะเป็นสนิมตรงขอบอ่ะคับ จะแก้ยังไงดีคับ

ทำรถไม่ใช่ง่ายๆเลยนะเนี่ย รายละเอียดเยอะมั่กๆ :confused:

2. bkk4

bkk4 New Member Member

5
    0
    0
    ล้อหน้าก็หาดุมอีโว4 พร้อมชุดเบรคมาใส่ทั้งชุดไปเลย
    ล้อหลังก็ หาสเปเซอร์4รูออก 5 รูมาใส่ จะหนาจะบาง ก็ดูล้อ อ๊อฟมากน้อยแค่ไหนไปร้านสวนมะลิสิ งานเนียนดีนะ

3. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: คืองงคำถามคับ ปกติอีโว5มันก็เป็น5รูอยู่แล้วนี่คับ ไม่เห็นต้องแปลงอารายเลย :D

4. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    ดุมมัน5อยู่แล้วม่ายช่ายเหรอ

5. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ทำแต่ภายนอกมารึเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุด: 26 มีนาคม 2007
  6. rimula

rimula New Member Member

21
    2
    0
    คับ ทำแค่ภายนอกคับ ไม่ได้แตะต้องเครื่องเลยคับ
    เพียงแต่อยากแต่งให้มันเหมือนอ่ะคับ
    แค่ รถสวย... แอร์เย็น ...เพลงเพราะ ก็จบแล้วครับ
    ใครบังอาจมาจี้ตูด เบิ้ลเครื่องใส่ .... ผมตบไฟซ้าย เข้าเลนซ้ายใส่มันเลยคับ :p

7. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เล่นซะผม งง มากเลยๆ สุดท้าย อ๋อ

8. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    อ๋อ แล้วให้เค้าทำไงต่ออะพี่กั้ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้