ใครรู้กร้านซ่อมซันรูฟเก่งๆบ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย icesolution, 27 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icesolution

icesolution New Member Member

4
    0
    0
    ซันรูฟมันเสียน่ะคับ หาอ่ะไหล่ไม่ได้ ว่าจะแปลง ยังหาร้านไม่ได้เลย ใครพอจะรู้จักบ้างคับ รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ :)

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ช่วยหาคับ

3. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ช่วยอีกแรงครับ

ว่าแต่ ซันรูฟ รุ่นอะไร ใส่รถอะไร

อาการเป็ฯแบบไหน

อัพไป

4. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ว่าแต่ตอนเนี้ยถ้าฝนตก หนัก ๆ น้ำจะซึมมาแถวเสา A ครับเป็นที่อะไรหว่า..ช่วยหาด้วย

5. icesolution

icesolution New Member Member

4
    0
    0
    ตัวลอคสลิงให้มันดึงกระจกเปิดมันแตกละเอียดเลยคับ สร้างใหม่ก้อคงไม่ได้ ซื้อใหม่ก้อยังหาไม่ได้เลยคับ อ้อ รถผม Mitsu FTO คับผม เศร้าใจ ศูนย์ไม่สั่งเข้ามาให้น่ะคับ

6. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เท่าที่ผมทราบมา แล้วจากที่ดูจากรถตัวเองตอนซื้อหลังคาซันรูฟมา
    ที่มุมทั้ง 4 ของ ถาดซันรูฟมันจะมีรูให้เสียบท่อยางระบายน้ำฝน
    สายยางที่ว่า ด้านหน้าจะทิ่มลงในช่องว่างของเสา A ส่วนท่อยาง
    อีกคู่จะทิ่มลงในช่องว่างของเสา C ปลายสายจะยาวลงไปถึงชายตัว
    ถังด้านบล่างเลยอ่ะครับ กรณีของคุณสายน่าจะหลุด หรือขาด ทำให้
    น้ำที่ไหลเสา A รั่วเข้ามาในรถอ่ะครับ (ในรูปที่วงสีแดงอ่ะครับ)

ส่วนของคุณ icesolution ผมไม่แน่ใจว่าพวกอีโว รุ่นต่างๆจะมีตัวที่ว่านี่หรือเปล่า
    ลองไป ดูตามอู่ที่ทำอีโว หรือ ร้านขายอะไหล่อีโวดูครับ ส่วนตัวล็อกลวดสลิงหน้าตา
    เป็นยังไงอ่ะครับ มีรูปให้ดูป่าว เผือวันไหนเจอที่อู่ หรือ เจอตามร้านอะไหล่จะได้รู้
    ว่าใส่กันได้ไหมอ่ะ ถ้า FTO เหมือนกับ ซันรูฟ ฮุนได ก็ดี เพราะอะไหล่ซันรูฟบาง
    ตัวยังพอสั่งได้อยู่

รูปเป็นซันรูฟของทิบูรอน น่ะครับ

แก้ไขล่าสุด: 11 มกราคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้