อยากแต่งมรดกพ่อ 4 door รุ่น 2.45 d

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย hero89, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hero89

hero89 New Member Member

1
    0
    0
    :Dสวัสดีปีใหม่พี่น้อง hilux คับ
    พอดีได้รถมรดกจากพ่อมาเป็น hilux hero 4 door รุ่น 2.45 d จำปีไม่ได้คับ เป็นของขวัญปีใหม่
    รถสภาพเดิมคับ สีขาว ใส่หลังคา carryboy แต่เครื่อง ใช้มา 500,000 ถึง 600,000 กว่าโลแล้ว(ดูที่ไมล์หน้าปัด) อยากขอถามกูรู hilux หน่อยคับ ว่า
    1.จะเปลี่ยนเครื่องไปคบแก๊ส ตัวไหนดีคับเพราะจะต้องใช้รถทำงาน วิ่งไปทำงานยุดยา ท่าน้ำนน คับ
    2.อยากจะยกสูง แบบ hilux perrunner ได้ไหมคับเพราะต้องขับไปเขาใหญ่อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง แล้วต้องเปลี่ยนช่วงล่างอะไรบ้างคับ
    3.อยากจะถอดหลังคา carryboy ออก แล้วต้องจดทะเบียนรถใหม่ไหมคับ :D

:rolleyes: ขอขอบคุนกูรูทุกท่านที่ให้คำแนะนำไว้ล่วงหน้าคับ :rolleyes:

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ยินดีต้อนรับเข้า HLC นะครับ
    ก่อนอื่นถ้าสภาพรถ ไม่สวยก็อาบน้ำขัดสีฉวีวรรณใหม่
    วางเครื่อง ผมว่าไหนๆๆก็เจโบดีกว่าครับ ติดแก๊สด้วยเลย
    ส่วนเรื่อง ยกสูงผมว่า อย่ายกสูงมากเลยนะครับ กลัวมันจะร่อนมากมายเอาพอประมาณ ล้อ 17 ใส่ยางหนาหน่อยอะครับ
    ลองดูท่านอื่นเนะนำนะครับ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    ข้อหนึ่งตามแมนบอกครับ
    ข้อสองทำได้ แต่ต้องใช้ชุดยุกข้างหน้า ให้สุงขึ้น แต่มันจะกินยางอ่ะ แนะนำให้ใช้เดิมๆ ก็สูงพอแล้ว ใส่ล้อสวยๆ ก็ดูดีครับ
    ข้อสามต้องถามว่าตอนนี้จดทะเบียนเป็นแบบไหน ป้ายสีอะไร

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ได้รถพ่อตาผมมาป่าวเนี่ย 555555

5. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

6. ยินดีต้อนรับคับ
    ต้องถามใจตัวเองก่อนคับว่าอยากจะแต่งแนวไหนคับแว้วค่อยตัดสินใจคับ

7. วางเจโบคับเพ่ พ้มชอบ เห็นเค้าว่า 4 ดอ ม้าลงพื้นดีนะ(ถามคันข้างบนดู..อิอิ)

8. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แต่งตามแนวเราชอบเลยครับ

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

ผมเองก้อพึ่งมา

เหมือนกาน

อิอิอิ

..................................

ข้าวสารซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  10. ยินดีด้วยกับของขวัญปีใหม่ ขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตอบแบบคนเล่น 4*4
    เครื่องยนต์คงต้องดีเซลดอมมอนเรว เพราะถ้าเบนซินแรงบิดมันไม่ได้ แต่จะเล่นเบนซินก็ต้อง UZ
    รถยกสูงช่วงล่างสำคัญมากไม่เช่นนั้น มันจะหมุนเอาง่ายๆ ยิ่งเป็นรถแปลงแล้วละก็ต้องพิถีพิถันกันหน่อย

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบน ๆ ว่าเลยคับ
    ส่วนผมไม่ค่อยถนัดเลยคับ
    ทั้งเครื่องเจโบ ไม่โบ
    เรื่องเตี้ย ๆ สูง ๆ อารายประมาณเนี่ยคับ
    555+

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  14. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    คำตอบตามความคิดผมนะ

1. เครื่อง 1เจโบ เท่านั้น แรงเพราะมีลมบูส มันส์ มันก็ตรงนี้แหล่ะหุหุ

2. เอาแบบเดิมๆ แต่ ทำช่วงล่างแน่นๆหนึบๆดีกว่า ล้อสัก16(แบบไม่แต่งมากธรรมดาๆ) 17(หล่อขึ้นนิดนึง) แต่ขอใส่ยางแก้มสูงหน่อย หน้ากว้างนิดๆสัก 8" น่าจะดี แค่นี้ผมก็ว่ามัน หนึบ แน่น นุ่ม แล้วนะเนี่ย เพราะถ้าช่วงล่างดีซะอย่าง การขับมันก็ดีขึ้นอาจจะคนละฟิลลิ่งกับของเก่าซะอีก ส่วนเรื่องยกสูง ผมว่าดูงบประมาณก่อนดีกว่าครับ ลงทุนสูง ดัดแปลงเยอะ เอาให้สูง ให้หนึบให้แน่นนี่คงต้องใช้งบบานอะครับ

3. อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ แต่รถเป็นป้ายสีไรอะครับ ถ้าป้ายเดิมติดรถมันจะสีดำ แต่ถ้าป้ายใหม่จะสีเขียว แต่คงไม่ถึงขั้นต้องจดทะเบียนใหม่หรอกครับ แต่คงต้องแจ้งขนส่งให้แก้ไขในเล่มทะเบียนอะครับ(อันนี้ความคิดผมนะครับแต่ลองไปถามที่ขนส่งชัวกว่าครับ)

ทำรถทั้งทีทำให้ดีไปเลยครับ งบน้อยก็ค่อยทำกันไป แต่ถ้ามีทุนสูงอยู่แล้วทำไปเลยครับเต็มที่ ทำแนวที่เราชอบดีกว่า แล้วทำให้เต็มที่ครับ แล้วจะได้มีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำครับ

15. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ยังไงเอารูปมาให้ดูด้วยก็ดีครับ

16. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ถ้าจะยก+ล้อใหญ่ UZเท่านั้นครับ...

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขึ้น อยู่ กับ งบ ฮะครับ จะแต่งหล่อหรือ จะวางเครื่องก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้