สอบถามเรื่อง กันกระแทกด้านหลังคับ...เพ่ๆใช้ของไรกาน !!!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย iii golf guru iii, 5 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    พอดีล้อหลังมันล้น เวลากระโจนมาติดซุ้ม

มีกันกระแทกรุ้นไหนดีมั้งคราฟ

ตอนนี้ไม่ได้ใส่ เลย

ขอบคุงร่วงน้าคราฟ

..............................

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ยางนอกรถยนต์ตัดเป็นแผ่น อิอิ

3. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ขอบคุงเพ่มุ้ยมากครับผม แต่ถ้าของเดิมมานจะเหลือเด้งน้อยไหม เพราะเรากดโหลดลงมา !!!!!!

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รถผมอยากโหลดให้มิด แต่ก็มีปัญหาอย่างว่า ก็เลยเอาแค่สวยงามพอ
    ถ้าล้อหลังมันยื่นระวังยางจะกระแทกซุ้มเสียหาย
    ลองตัดช้างดาวทากาวยางไปลองไว้อาจช่วยได้นะครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ของผมใช้ของเดิมตัดเอาอ่ะคับ
    วัดว่าช่วงยุบของล้อเราได้เท่าไหร่ ถึงจะติดซุ้ม
    ถ้าผลลัพธ์ออกมาเท่ากับ 3 เซน
    เราก้อวัดจากเพลากลาง ถึงยางกันกระแทกให้ได้ 2.5 เซน
    แค่นี้ก้อไม่ต้องกลัวติดแล้วคับ แต่มันจะกระแทกนิดนะ
    เวลาจั๊ม แรง ๆ เพราะผมเองก้อทำแบบนี้

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใช้รองเท้า 1 คู่ ตัดซ้นรองกันกระแทก

7. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เคยจำได้ว่าเขาจะถอดของเดิมที่ติดกับแชชซีด้านบนออกแล้วเอาของ L200 มาใส่ที่เพลาแทนนะครับ แล้วตัดให้สั้นเท่าไรก็ว่ากัน

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ถ้าติดซุ้มทำอย่างที่สองท่านว่าก็น่าจะได้นะครับ

ของผมก็มีติดซุ้มเหมือนกันก็เลยยกมันซะ

9. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ผมใช้ของเดิมคับ ไม่ตัด ผมชอบแบบหน้าทิ่มตูดโด่ง ขนของสบาย

10. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ตัดของเดิมเหมือนหมูไร่ขิงว่าง่ายสุดแล้วครับ

12. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แม่นแล้ว

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ เทคนิคดีๆๆ

14. เตปเดียวกันเลยครับ;)

15. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ของผมก็ใช้ของ L 200 นะครับแน่นอนเลยครับ

16. iii golf guru iii

1,577
    9
    0
    ขอบตุงคราฟเพ่ๆทุกท่าน

..........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้