ไม่ไหวแล้ววว วอดดดับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เป็นอะไรไม่รู้ครับ B14 สงสัยจะต้องลองล้างแอรืโฟล์อีกรอบแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นที่อื่นหรือเปล่า เป้นมันทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน

คือ รอบไม่สวิง แต่ว่า

พอรถติดนานๆ เครื่องร้อน อุณภูมิ ปกติ คืออยู่ตรงกลาง

เวลาแอร์ตัด รอบเครื่องจะวอดดด แล้วก็ดับลงไปเฉยๆเลย แต่ถ้าเข้าเกียร์ 1 ทิ้งไว้ จะไม่เป็น

ทีนี้ผมเลยลอง เวลามันจะเป็น ผมก็เข้าเกียร์ 1 รอบเด้งขึ้นมปกติ แต่พอถอน เปลี่ยนเป็นเกียร์ว่าง รอบวอดเบาลงเหลือประมาณ 3-400 รอบ อันนี้เปิดแอร์นะครับ แล้วก็ จะพยายามดับอยู่เรื่อยๆ

แต่ทีนี้ผมลอง เปิดแอร์ แบบเร่งความเย็นสุด บิดให้แอร์เย็นสุด ทีนี้รอบเครื่องดีขึ้นมาหน่อยไม่วอดดับแล้ว แต่รอบยังต่ำอยู่

ทั้งๆที่ปกติถ้าเครื่องยังไม่ร้อนมาก หรือว่าวิ่งมาระยะทางไม่มากเท่าไหร่จะไม่เป็น จะเป้นตอนเครื่องร้อนแล้วเท่านั้น

เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เคยเปลี่ยน มอเตอร์รอบเดินเบามาแล้วหนนึง แต่ก็ไม่หายอ่าครับ ยังไงช่วยหน่อยคราบว่าควรเช็คตรงไหน

หรือว่าเป็นที่ ecu อ่ะครับ

b14 เครื่อง ga16dne เดิมๆเลยคราบ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ขอมั่วว่าตัวช่วยรอบเดินเบา กำลังป่วยคร๊าบบบ... :D:D:D

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ประมาณนั้นครับของผมนะ อาการเดียวกัน เคยล้างแอร์โฟ เปลี่ยนรอบเดินเบา หายครับ
    แต่ตอนนี้หัวฉีดตัน ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยวิ่งนํ้ามันกระตุกโครตๆ :D:D:D

4. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

:D:D:D

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    หมุนตัวชดเชยรอบไม่หายเหรอครับ ผมลองหมุนๆดู เวลาเช้าๆสตาร์ททีกดไปพันกว่า สักพักมานก็ลงมาปกติ นี่ขับมาตั้งแต่ย้ายบ้านสามสี่เดือนแระยังมะเป็นไรเรย แก๊สสส

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอมั่ว อีกคน ให้ สับสนและ งง เล่น
    คอลย์ไฟ หรือ เปล่าครับ
    ตั้งไฟแก่ เกินไป คอลย์ไฟ ใช้ กำลัง เยอะ แนะ นำ ว่าง ๆ เช้า ๆ เข้าศูนย์ ดี กว่าครับ
    ให้ ช่าง เค้า เช็ค ให้ ละเอียด

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นได้ทั้ง ACC และ จานจ่ายครับ รวมไปถึงรางหัวฉีดด้วย
    เช็คให้หมดครับ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เข้าอู่ดีกว่านะ :D

9. pumkinseeds

713
    9
    0
    คราบบบบ

ไฟน่าจะปกตินา เพราะว่าวิ่งแล้วก็ไม่เขก ไม่รู้ว่าคอยล์ไฟเค้าวัดกันยังไง

ไอ้หมุนตัวชดเชยรอบ ว่าแล้วเด็วลองไปหมุนดูดีกว่า

ถ้าเข้า 0 0 เค้าจะทำอะไรให้เราอ่ะครับ

10. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เก็บข้อมูลก่อน

เบาแล้วดับ...

เปิดแอร์แล้วรอบขึ้น...

ผมล่ะงง

11. pumkinseeds

713
    9
    0
    ไปหมุนๆ มอเตอร์รอบเดินเบามาหน่อยละ ค่อยยังชั่ว รอดูต่อไป อิอิ

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เข้าศูนย์นิสสัน ถ้าไม่มี Consult ที่ไว้ใช้เสียบ

....... หึ หึ ...... อย่านึกว่า ช่างนิสสัน มันจะทำไรได้ ผมลองมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้