เครื่อง SR20DE cvt ราคา?/เปิดประเด็น cvt เค้าว่าเล่นยาก?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย warich, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    พร้อมเกียร์เท่ารัยครับ หรือคุณ RED-INFINITY เคยตอบในกระทู้ว่าเซียงกงแถวบ้านมี

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ราคาคงไม่ต่างจาก auto ธรรมดาครับ

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ไม่แน่ใจเรื่องราคาตอนนี้ครับ เดี๋ยวผ่านจะถามให้ครับ เค้าขายยกชุดนะครับ เกียร์ชิฟไม่ได้ แต่เป็น6เกียร์ มีหน้าปัดด้วย สีขาวและเทา ตอนนั้นถาม ประมาณ30000 ยกแพ

4. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    เจ๋งครับ ฝากด้วยครับ

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ต้องละเอียดหน่อยนะครับ..........เดี๋ยวจะเสียเวลาวิ่งหลายรอบเหมือนผม......ท้อเลยล่ะ.......แต่ถ้าให้คุณกอล์ฟดูให้...ก็ดีนะครับ.....คุณกอล์ฟจะทราบดีเพราะใช้CVTอยู่..........เขยิบไปอีก4-5พันเอาNEOVVLไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ..187แรงม้าเลยนะ......และอีกอย่างซื้อยกแพไปเลยนะครับจะได้สายครบๆจบง่ายๆ......เดี๋ยวต้องย้าย3อู่เหมือนผมอีก.....

6. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    เพิ่งได้เข้ามาคอมพ์ใช้ไม่ได้ไปนานครับ เป็นไงบ้างหายไปเลยพี่ ได้ข่าวว่าแอร์ไม่ตัดเหรอ
    จะลงมาเมื่อไหร่โทรบอกด้วยนะพี่จะฝากซื้อผลไม้แช่อิ่ม อร่อยกว่าที่ตลาดดอนหวายเยอะเลยครับ
    ใช้รถไปซัก 5000 โล ก็ไปถ่ายน้ำมันเครื่องทิ้งนะครับ เครื่องตัวนี้ไม่ค่อยสดอะ สงสัยทิ้งไว้นาน มันอืดๆ
    ลองขับไปทำไปเดี๊ยวก็สมบูรณ์เองอะพี่ ว่างๆ ลอมาจับ 402 m. กันดู ดูว่าขอใครจัดกว่ากัน เดี๊ยวชวนโตนด้วยอีกคน ของโตนรถไม่จัด แต่คนขับน่าจะจัด ขับโหดทั้งพี่ทั้งน้อง 555

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เดี๋ยวผ่านไปจะแวะหาครับพี

ช่วงนี้ก้อยุ่งๆนิดหน่อยน่ะครับพี.......ตั้งใจว่ามีตติ้งคราวที่ผ่านมาจะแวะไปหา..พอดีติดภารกิจดูแลญาติไปเที่ยววังน้ำเขียว...ก้อเลยไม่ได้มา........เดี๋ยววันไหนเข้ามาหาซื้อของแต่งเติมเพิ่มแล้วจะเอาของมาฝากนะ........ยังติดค้างกันอยู่มื้อนึง.....ยังไม่ลืม...อิอิอิอิ
    เรื่องรถก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปแล้ววันนี้...วิ่งไปสองพันโลได้.....ยังไม่ค่อยกล้าเหยียบเท่าไหร่....ช่วงล่างมันแกว่งๆด้วย...สงสัยจะโดนล้อกะยางใหม่อีกชุดนึงแน่เลย.....เรื่องแอร์ตอนนี้ตัดแล้วครับ(ใส่เทอร์โมใหม่ไปอีกตัวนึง).....แต่ยังข้องใจอยู่นิดนึงคือขับไปเนี่ยะพอถอนคันเร่งแล้วปล่อยไหลเนี่ยะรถมันหนืดมั่กๆเหมือนมันเบรคเองเลยล่ะ.....และตอนนี้เหมือนไมล์จะเริ่มอ่อน...วิ่งจริง80แต่ไมล์ขึ้นไป100แล้ว555555.....เอ้อ...ถ้าพีไปดูของ...ผมฝากดูถังน้ำมันให้หน่อยนะครับ..รบกวนอีกแล้ว......

8. pee-ae

161
    2
    0
    เลี้ยงข้าวโกรธนะ ถ้าเลี้ยงเหล้าพอได้ ว่าไปนั่น (ทำมั๊ยเทอร์โมสตัรท ที่ใส่ไปมันก็ตรงรุ่นนะทำมั๊ยไม่ตัดอะ ก่อนใส่รถพี่ก็ให้ช่างแอร์ลองที่รถกบนะมันก็ตัดนิ ไอ้อาการเบรคค้างเนี๊ย ถ้าเช๊ค consoult ไฟเบรคมันต้อง on ตลอดแน่ๆ เมื่อก่อนก็เคยเป็นเหมือนกัน แต่มันต้องต่อสายหลอกไปที่กล่องเส้นนึงอะ ทำแล้วมันรู้สึกดีขึ้นเหมือนกัน ของโตนก็ทำแล้วอะวันนั้นช่างไฟเค๊าบอกวิธีต่อให้ ลงมาเมื่อไหร่ ก็บอกละกัน จะได้นัดช่างเค๊าเช็คให้ อยู่ในช่วงโปรโมชั่น ไม่เสียตังค์แต่อย่างใด 5555 เค๊าก็ถามเหมือนกันว่ารถวิ่งได้ดีมั๊ยถ้ามีอะไรแก้ไขก็บอก ไอ้ตัวนี้มันคงไม่เกี่ยวกะระบบเบรคอะ เพราะมันไม่มี ABS แต่ถ้าไม่หลอกมันระบบมันไม่ครบ แล้วมันไปดึงรอบเครื่องมั่ง เลยทำให้อืดๆ ต้องลองถามช่างอะว่าต่อสายนี้หลอกมันแล้วทำมั๊ย ไฟมันถึง of มันจะโชว์ on ก็ตอนเราเหยียบเบรค )

ถ้าจะเปลี่ยนยางแนะนำ NITTO ครับ ตั้งกะใช้รถมาเปลี่ยนมาหลายชุดแล้วลงตัวที่ยี่ห้อนี่ละครับ ขนาดผมเป็นเด็กเก่า DUNLOP มาก่อนผมยังชอบ NITTO เลย เดี๊ยวนี้ DUNLOP กะ YOKO ไม่ใช่ยางนำเข้าแล้วครับผลิตในประเทศเกือบหมด ยกเว้นบางรุ่นที่ performance สูงๆถึงนำเข้ามา แต่ NITTO นี่ เจแปนร้อยเปอร์เซ็นต์ รุ่นที่น่าใช้ก็ Neo Jen กับ NT555 รับรองไม่ผิดหวัง ส่วนแม๊ก ก็ไปเดินหาเอาบางนาครับ เอาสวยเอาเบาขนาดไหน ก็อยู่ที่เงินในกระเป๋าพี่แล้วละครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2008
  9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พี่พีเช็คที่ไหนจะไปมั้ง ของผมเวลาวิ่งสัก60นไปปล่อยคันเร่งแล้วมันไหลเวอร์ จนความเร็วลดลงเหลือ30-40 มันถึงเริ่มเชนเกียร์ เบรคช่วยตลอดเลยเกียร์ก็ไม่เชนให้จนความเร็ว30-40 ใครเป็นมั่งอะ vvvl

วันก่อนเจอ คุณตาม ได้แลกเปลี่ยนเรื่อง vvl กันมันเลย ผมว่าใครใช้ vvl นัดกันมั่งดีก่าจะได้ข้อมุลแน่นๆ ของใครครบๆ จะได้เป็นพื้นฐานให้คันอื่นด้วย ดีมั้ยครับ

10. silver dragon

580
    2
    0
    เห็นด้วยครับ....

เพราะว่าเป็นรุ่นที่ยังไม่ค่อยเชี่ยวชาญกันและตอนนี้ก้อกำลังเริ่มเข้ามาจำหน่ายเรื่อยๆซึ่งน่าจะได้รับความนิยมในวันข้างหน้า.....จะได้เป็นวิทยาทานให้สมาชิกท่านอื่น.....แต่อย่าเพิ่งรีบนะเพราะผมยังไม่ได้กล่องโชว์ไฟเกียร์CVT1-6เลยง่ะ....อิอิอิอิ......

11. pee-ae

161
    2
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2008
  12. silver dragon

580
    2
    0
    ของพี่เสียบConsultไม่ได้น่ะพี

ไม่รู้ว่ามันเป็นงัย....ลองให้ช่างเทคนิคเอา Consult เสียบดูปรากฎว่าไม่ขึ้นอะไรเลย......

13. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    จัดมิตติ้งVVLซักครั้งท่าจะดีจริงๆๆคับ จะได้ลองครบๆๆกันทุกคัน

14. silver dragon

580
    2
    0
    แล้วโปรเจ็คที่แล้วของคุณน้องเป็นงัยมั่งครับ?

เอาโปรเจ็คที่แล้วมาอวดด้วยนะคุณน้อง........ป่านนี้วิ่งปร๋อแล้วดิ....(ลูกนะไม่ใช่รถ...อิอิอิอิอิ)......แล้วเมื่อไหร่จะเริ่มโปรเจ็คใหม่ล่ะครับ???:D:D:D

15. onemahachai

onemahachai New Member Member

19
    0
    0
    กำลังสนใจอยากลงเครื่องใหม่พอดี อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้อีกเยอะเลยครับ

16. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ดันกันหน่อย สาววก vvl .""" ใครใช้vvl ขอเช๊คชื่อหน่อยครับ

17. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมไม่ได้ใช้อ่ะ แต่ขอเช็คชื่อด้วยได้ป่าว อยากไปดูด้วย :D:D:D

18. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยากดูด้วย ,,, :D

19. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    ใช้VVLอีก1คันคับ...

20. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    คิดว่าใช้อยู่นะ VVL เนี่ย เสียงเครื่องครางใกล้จะพังแล้วอ่า

21. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ใครเคยเล่นจนเกียร์ cvt พังบ้างปะ

ผม มีโปรเจก จะเอา neo-vvl มาผสมพันธุ์ กับ avenier อยากได้เกียร์ทริปทรอนิคแต่ฟิลลิ่ง เทอร์โบ ไม่เอาดึงมาก แค่หนุกๆพอ คิดว่ายังไงกัน
    ไปรอดมั้ย

22. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    น่าสนใจนะพี่ มีใครลองบ้าง ผมขอชม :D:D:D

23. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    โห้พี่ก๊อฟ กำลังคิดเล่น ๆ อยู่เลยว่าเอาเกียร์ CVT6 ชน SR โบ เกียร์มันจะอยู่รอดป่าวแล้วมันจะชิพได้ปกติด้วยป่าว เอาเลย ๆ

24. mommamz

964
    4
    0
    อันนี้อยากรู้เหมือนกันอ่ะกอล์ฟ

ระหว่าง DET+CVT กะ VE+T

อันไหนจะอยู่รอดมากกว่ากัน แต่ไม่รู้ว่างบมันจะพอกันไหม

25. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    อันนี้ต้องแบ่งประเดนก่อน เอาเป็นเรื่องราคาค่าเครื่อง อเวเนีย และ วีวี ไม่เอามาคิด เพราะผมมีแล้ว
    -เคยคุยกะก้องว่าจะเอาแต่เกียร์วีวีมาใช้ แต่พอคุยและดูวายริ่งไล่ไปมา มันต้องการกล่อง ecu กล่องชิฟเกียร์ กลองเกียร์ ก็เลยพับโครงการ เพราะเสียดายเครื่อง วีวี ที่ไม่สามารถใช้อะไรได้ แถมต้องเอาลิ้นปีกกับเซนเซอร์ เกียร์มาใช้ จบ...

มารอบนี้ผมคิดว่าไม่เอาแล้วเลิกแรง อยากได้ แบบ แพดเดิลชิฟ กระดิกนิ้วเกียร์เปลี่ยน แถมมี6 เกียร์อีก น่าจะเทพ เครื่องอเวเนียนก็เปิดฝาแล้วยังไม่ได้ซื้อประเก็น ก็เลยว่าจะเอาลูก โบใส่ วีวี เพิ่มประเก็น เกียร์?จะได้ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน แล้วเอาชุดโบมาประกบเข้าไป เรื่องกล่อง ก็จะแยกออกเป็น2ส่วน อันนี้ผมคิดเองนะยังไม่ได้ศึกษาว่าได้มั้ย
    กล่อง vvl ก็วายริ่งให้ครบปกติ
    และเอากล่อง โบมาคุมชุดหัวฉีด แอร์โฟว์ o2
    แต่จานจ่ายไม่รู้จะทำไงต่อ เพราะจานจ่าย 2เครื่อง มันสายไฟต่างกันพอควร
    ตอนนี้คิดได้แค่นี้ ที่เอากล่องโบมาคุมเพราะมันจูนได้

โปรเจกนี้ จะจ่ายให้น้อยที่สุด เท่าที่จะคุมได้ ถ้ามันเล่นยาก คงเอา กล่องฟ้ามาคุมคล่อมอีกใบ มันถูกดีงานนี้คงเสียแค่ค่าระบบไฟ ส่วนอื่นจะพยามทำเองให้ได้มากที่สุด

26. mommamz

964
    4
    0
    เจ้าพ่อโปรเจ็คจริงๆ ตากอล์ฟเรา

งี้ก็ประมาณว่าจะเป็น VE+T อ่ะดิ

27. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18

mivec ไปแจมด้วยได้ปะ:cool::cool::cool:

28. mommamz

964
    4
    0
    หายไปเลยนะพี่ป๊อบ

นึกว่าลืม PP ไปแล้วนะนี่ มั่วแต่ไปลุ่มหลงกะ Space Wagon

29. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    พี่ป็อปเค้ามีโปรเจกใหญ่ mivec turbo ในp11

ว่าแต่สาวก vvl หายไปไหนหมดอะ ไม่มาเช็คชื่อกันเลย......

โปรเจก vvl T ยังคงดำเนินต่อไป เดี๋ยวลงรูปได้จะเอาวายริ่ง ลงให้ดู

30. mommamz

964
    4
    0
    กอล์ฟ คาดว่า เอา VVL + T เนี่ยงบประมาณน่าจะโดนที่เท่าไหร่อ่ะค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้