รบกวนถามเรื่อง Code 12 31 41 43

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย boysiam1980, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam1980

boysiam1980 New Member Member

17
    0
    0
    รบกวนถามเรื่องโค๊ดครับ 12 31 41 43
    12 มันเกี่ยวกับแบตเตอรี่และสายดินใช่ไหมครับ ตอนนี้อาการของเครื่องถ้าจอด
    ทิ้งไว้หนึ่งคืนเช้าจะสตาร์ไม่ติดครับ ไฟหมดเคยเปลี่ยนแบตไปแล้วครับแต่ก็ยัง
    ไม่หาย 31 41 43 มันคืออะไรครับ
    ถ้าซ่อมต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับปวดหัวมาก
    ถ้าไม่ได้ไปไหนต้องแก้ปัญหาด้วยการถอดสายแบต ถ้าจะไปค่อยเสียบใหม่
    เซงจิตเลยครับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีครับ

2. boysiam1980

boysiam1980 New Member Member

17
    0
    0
    รอผู้ใจบุญมาชี้แนะ up

3. Bc-Born

Bc-Born New Member Member

16
    0
    0
    แบตเตอร์รี่ ของผมเคยเปิดไฟใตกระจกหลังทิ้งข้ามคืน ข้อหาลืมในการส่วนตัว
    เช้ามาจะไปโรงเรียนดับ สนิท เปลี่ยนลูกไหม่

4. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    สาเหตุที่แบตหมด น่าจะมาจากไฟรั่ว หรือไม่ก็สวิท์ชหลอดไฟต่างๆค้าง
    ของผมก็เคยเป็น คิดว่าแบตเสีย เลยเปลี่ยนแบตใหม่ เสียตังค์ฟรี
    ของผมสวิท์ชไฟที่กระโปรงหลังค้าง หาหลายวันกว่าจะเจอ
    สวิท์ชที่เก๊ะเก็บของที่คอนโซลหน้าก็ชอบค้างบ่อยๆ ลองดูด้วยว่าปิดฝาเก๊ะแล้ว
    ไฟมันยังติดหรือป่าว ของผมมันก็ค้าง ถอดหลอดออกไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้