ใส่ไฟหน้าแบบใหนดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BOSSAPP, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    คือผมเพิ่งเปลี่ยนหน้ามาแต่หน้าตัวนี้มานใหญ่และยื่นออกมามาหไฟหน้ามันเลยดูไม่เข้ากับกันชนหน้าอยากได้ไฟหน้าแบบเต็มซุ้มพอดี พอจะมีตัวใหนแปลงใส่ได้ลงตัวบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ทีแรกจะหาของแวนมาใส่แต่ดูแล้วมันยาวเกินต้องแก้กันชนเดี๋ยวมันจะงานใหญ่ไป ช่วยหน่อยครับผม ขอบคุณครับ :D

2. แหม...คิดไม่ออกเลย....น่าจะลองกลับไปปรึกษาร้านไฟเบอร์ให้เค้าหล่อเบ้าไฟใหม่นะ...ไม่รู้นะครับ..ถ้าเป็นผมคงลองกลับไปถามที่ร้านดูก่อนอ่ะ

ใจเย็นๆครับ..รอพี่น้องท่านอื่นมาช่วยเสริมครับ...

3. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ไฟหน้าเต็มของ nv ไม่ว่าแวนบ้านเรา หรือวิงโรด ใสกับกันชนนี้ไม่ได้ครับ เพราะยาวกว่าไฟเบ้า นอกจากท่านจะหาไฟอื่นมาแปลงใส่ ตามที่พี่ tagger บอกครับกลับไปร้านไฟเบอร์ถามดูครับ

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ลองดูคับไฟหน้า วีโก้ แต่ผมไม่มีรายระเอียด พอดีไปรูปเจอมา ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยคับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    โอ้ว....Nissan NV ตาโต ว๊าวๆๆๆๆๆๆ

:D :D :D

6. BOSSAPP

179
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบ ก็พอได้แนวคิดอะไรดี ๆ แล้วล่ะครับ

7. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    สวยค่ะ สวยมาก อยากได้แบบนี้มั่งจัง:teeth:

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะถามค่าแปลงด้วยนะครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    NV GO เทพดีจริง ๆ เลยครับ
    น่าเอาโคโรราโด้ ตัว 4 ตามาใส่ด้วนนะผมว่าสวยดี

10. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    สวยดีครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทำตามที่ผมบอกดิคับ จำได้ป่าว หาอะครีลิคใสมาปิดซะ
    แต่ก็ต้องจ้างร้านทำนะ ทำเองมีฝีมือถึงก็เอา
    ไม่ใช่เข้าแต่ผับ อุ๊ย นอกเรื่องซะงั้น555

---------- Post added at 22:14:15 ---------- Previous post was at 22:13:55 ----------

ทำตามที่ผมบอกดิคับ จำได้ป่าว หาอะครีลิคใสมาปิดซะ
    แต่ก็ต้องจ้างร้านทำนะ ทำเองมีฝีมือถึงก็เอา
    ไม่ใช่เข้าแต่ผับ อุ๊ย นอกเรื่องซะงั้น555

12. BOSSAPP

179
    1
    0
    ขอบคุณมากคับป๋าอ๊อด เรื่องแนะนำอ่ะนะ แต่มาแซวนอกเรื่องซะงั้น ว่าจะชวนไปด้วยแต่กลัวว่าพี่จะแก่เกินไปอ่ะดิ อิอิ

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)ขอร้องครับ ถ้าจะโพสกระทู้ในนี้
    ภาษาที่เค้าห้ามก็คือคำว่า (แก่) นะครับ เป็นคำที่ห้ามเลยครับ
    เพราะมันเป็นเรื่องของอนาคตที่ยังมาไม่ถึงครับ
    รู้งี้ให้พาไปด้วยก็ดี คืนนั้นอิอิ
    :D

14. didomon

2,380
    2
    0
  15. BOSSAPP

179
    1
    0

ผมไม่รู้ครับ ผมขอโทษครับ ป๋า แต่คืนนั้น ผมเกือบโดนโคโยตี้ กระทืบอ่ะดิป๋า ถ้าอยากรู้ว่าโคโยตี้กระทืบยังงัยต้องถามพี่นก 555

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อ้าววววววววววววววววววว
    ตานกอยู่กับผมกับพี่หนุ่มตั้งตี3 แทงรูกันอยู่ แล้วไปถามแกจะรู้เรอะ555

17. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    หน้าตัวเดียวกะผมเลย แล้วกำลังหาไฟหน้าเหมือนผม อี ก ทำมาเท่าไหร่แบบไหนเอามาไห้ผมดูบ้างนะคับ จะได้ทำ ตาม อิอิ

18. BOSSAPP

179
    1
    0
    ไม่เปลี่ยนแค่ไฟแล้ว เปลี่ยนหน้าไปเลยผม ( คอเผมกือบหัก )

สภาพนี้ซ่อมได้มั๊ยเนี่ย :cry::cry::cry:

19. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ มีรอยเหมือนเสาไฟฟ้าเลยครับ

ซ่อมได้ครับ แต่จะขับเหมือนเดิมรึป่าว ไม่กล้ารับประกัน เพราะมันดุ้งขึ้นไปถึงหลังคา

และคาดว่าช่วงล่างคงจะไม่เหลือ ตำเหน่งจุดยึดต่างๆเพี้ยนหมด ต้องหาอู่ที่มี

แท่นดึงตัวถังที่มาตรฐานหน่อย ไม่ทราบว่าซ่อมเองรึป่าว คำนวนราคาค่าซ่อมก่อน

บางทีขายซาก+เงินค่าซ่อม ไปซื้อคันใหม่จะคุ้มกว่าครับ กลัวบานปลาย :)

20. didomon

2,380
    2
    0
    หนักเอาการเลยนะเนี่ย

คงจาหมดเยอะนะ

เอาใจช่วยครับ....

21. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาค่าซ่อมหลายแน่เลย
    ลองถามพี่นกดีกว่าครับแกมีประสบกาน

---------- Post added at 21:02:43 ---------- Previous post was at 21:02:28 ----------

ราคาค่าซ่อมหลายแน่เลย
    ลองถามพี่นกดีกว่าครับแกมีประสบกาน

22. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ไปโดนอะไรมาครับ เล่าให้ฟังหน่อย เสียโฉมเยอะเลยงานนี้

23. payayam

702
    13
    0
    งานเข้าเลย เสียใจด้วยคับ เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

24. แล้วเป็นไรมากหรือป่าวครับ...ขอให้หายไวๆนะครับ...

25. BOSSAPP

179
    1
    0
    รถผมมันบินได้ครับเสียหลักเอาไม่อยู่บินไปชนเสาไฟฟ้าเกาะกลางถนน ตัวผมพุ่งออกจากรถก่อนที่จะชนเสาไฟฟ้าเพราะว่าผมกลัวรถคว่ำเลยพุ่งออกตกบนเกาะกลางพอดี พอดีว่าเอาคอลง กระดูกคอแตกนอนพักที่ รพ.ระยอง อยู่ประมาณอาทิตย์ก่า ๆ พี่นกไปเยี่ยมผมอยู่วันนึง ได้เบอร์พี่นกมาจากคุณ tagger อ่ะแหละ ให้พี่สาวมาหาให้ในเว๊บนี่แหละ เขาโทรไปถามคุณ tagger มาให้อ่ะครับ เรื่องซ่อมกะลังติดต่อ คุณพี่นกอยู่ ยังไม่รู้ว่าจะออกมาในรูปใหนเหมือนกันอ่ะครับ เพราะเห็นสภาพรถแล้วเศร้าคร๊าบ

26. payayam

702
    13
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

27. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เสียใจด้วยนะครับ
    ขอให้หายไวๆ นะครับ
    เรื่องรถ ก็ค่อยๆ คิดครับ

ลองเทียบดูคันใหม่ กับ ซ่อมคันเก่าครับ

บุญรักษาครับ
    ;)

28. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    เ สี ย ใ จ ด้ ว ย คั บ

เ รื่ อ ง ร ถ ค่ อ ยๆ ส อ บ ถ า ม จ า ก พี่ ๆ ๆ ใ น ค ลั บ

n v ค ลั บ เ ร า อ บ อุ่ น เ ห มื่ อ น ค ร อ บ ค รั ว เ ดี ย ว กั น เ ล ย

ว่ า ไ ห ม ค รั บ

29. teehid2009

teehid2009 New Member Member

74
    0
    0
    เสียใจด้วยคับหายไวๆนะคับ เป็นกำลังใจให้คับ อดหาแนวทางแต่งรถู้เรื่องไฟหน้าเลย

อืม....ผมนึกออกแล้ว...วันนั้นโทรมาตอนกลางคืน...อืมเห็นบอกว่าคนในคลับรถชน...แต่ตอนนั้นยัง...งงๆ อยู่เลยไม่ได้ติดใจซักถาม ถ้ารู้รายละเอียดชัดเจนคงได้ไปเยี่ยมแล้วล่ะ...เอ้า...ฟาดเคราะห์ใหญ่ไปแล้ว...เด๋วคงโชคดีแล้วล่ะ...ว่าแต่...เมาแล้วขับหรือป่าวอ่ะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้