เรื่องกลิ่นแก๊สครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tukka, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับว่า ตอนบิดกุญแจทิ้งไว้ทำไมมันมีกลิ่นแก๊สครับ มันรั่วได้ตรงใหนครับลองเอาฟองน้ำเช็คดูก็ไม่มีรั่ว รบกวนด้วยครับมันเกิดจากอะไรครับ รถผม ปี95 LPG:sad::sad::sad:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    Fix Mix ใช่มั๊ยครับ
    ปกติครับ
    บิด กุญแจ ติ๊กแก๊ส ทำงาน
    บิดนานๆ กลิ่นมันย้อนออกมาทางหม้อกรอง
    ถ้าไม่ใช้ก็ ปิดสวิตซ์ครับ
    :)

3. tukka

61
    6
    0
    ขอบคุณครับ พอดีเปิดเครื่องเสียงแล้วยังไม่ได้สตาร์ทเครื่อง มันมีกลิ่นครับเลยสงสัย ขอบคุณครับท่าน ระบบแก๊สของผมมันมีสวิทปิดเปิดเลือกใช้น้ำมันและแก๊สแล้วแต่เลือกครับ ผมเพิ่งรู้ว่ารถผมเป็น FIX MIX ครับเพราะซื้อมาก็เป็นอย่างนั้นแล้วครับ อิอิอิอิ
    :D:D:D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หายสงสัยแล้วใช่บ่อ

5. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ยังดีนะงับที่ได้กลิ่นแก๊ส ดีไม่มีคนมาต่อบุหรี่ใกล้ๆๆมีสิท ตู้มๆนะงับ ถ้าเปิดแต่สวิทซ์ฟังเพลงบ่อย
    แนะนำปิดสวิทซ์แก๊สก่อนนะครับหรือไม่ก็ไปติดตัวกันย้อนออกคาบูงับ เปงห่วง

6. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ช่างต่อสายไม่ถูกแล้วครับ สายไฟติ๊กแกส ให้ต่อกับ สาย ACC ครับ

อันนี้เขามาต่อนสาย on เวลาเราจะเปิดวิทยุ ติ๊กมันก็เลยทำงาน สังเกตุว่าเกจ์บอกระดับจะติด ทำให้มีแก๊สออกมา อันตรายมากๆ ครับ

แก้ไข ชั่วคราว โดย สับสวิทมาใว้ตรงกลาง แต่ทางที่ดี แก้ไขใหม่ครับ

7. ตามนี้เลยคับผมก็เป็นอยู่:):):)

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อันตรายจริงๆครับ

9. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทั้งผู้ถาม และผู้ตอบครับ ได้ความรู้อีกล่ะ..

10. tukka

61
    6
    0
    พอดีสวิทที่ติดมาเป็นแบบ 2 ทางครับถ้าปิดแก๊สก็ต้องเปิดติ๊กน้ำมัน มันดังตลอดลำคาญครับ พอจะมีวิธีแก้ไขเกี่ยวกับสวิทอย่างรัยบ้างครับอยากได้สวิทที่มี 3 จังหวะ และการต่อๆอย่างรัยเพื่อนสมาชิกท่านใหนเคยทำขอความรู้ด้วยครับ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ก็ต้องเปลี่ยนสวิทย์ใหม่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้