แงๆ จอดอยู่ดีๆ ไม่รู้ใครมาชน ช่วยแนะนำอู่ทำสีรถ ดีๆ ราคาไม่แพงด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ihim, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    นึกว่าฟาดเคราะห์...จอดรถไว้ ไปเที่ยวปีใหม่กลับมา ไม่รู้ใครมาชนประตูข้างบุบเลย :cry:
    ปกติก็มีรอยขูดขีด หรือบุบบ้างอยู่แล้ว ก็เลยคิดว่าจะทำสีทั้งคันเลย
    ช่วยแนะนำอู่ให้ด้วยครับ เอาแถวๆ ห้วยขวาง ลาดพร้าว จตุจักร บางเขน หรือแจ้งวัฒนะก็ได้ครับ
    ปกติทำสีทั้งคันราคาเท่าไหร่ครับ ( nv กระบะ มีหลังคาแครี่บอย) จะได้ทำเรื่องเบิกงบ ถ้าแพงเด๋วไม่ผ่าน อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    รอเทพ..มาช่วยเลย..อาจมีที่ดีๆถูกๆ เคยถามมา ทำทั้งคันไม่ลอกสีเดิม 16 K. +/- ลอกสี 20 K. ขึ้น ผมเลยเดินหนี..:D ( เพราะไม่มีตังค์)

3. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    ก็รอท่านเทพทั้งหลายอยู่เหมือนกันครับ...เอาแค่คุณภาพธรรมดาก็พอ ไม่ต้องถึงขั้นเทพเพราะกลัวราคาขั้นเทพตาม...

แล้วการลอกสีเดิม กับไม่ลอกสีเดิม มีรายละเอียดหรือเหตุผลในการทำต่างกันอย่างไรบ้างครับ...จะได้มีข้อมูลไปคุยกับอู่ กลัวโดนหลอก...

ขอบคุณล่วงหน้า

4. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    ผมเพิ่งไปทำมาครับ เป็นอู่พี่ชายผม ญาติกันนะครับ
    ผมทำรอบคัน ล่างนะครับ โดนชนมา บุบด้านข้าง ท้ายชนเสาไฟฟ้า หน้าชนต้นไม้ ด้านข้างโดนรถทัวร์ชน เอาเป็นว่ารอบคันนะครับ 555
    โดยไป 12,000 บาทครับ รวมค่าเคาะด้วยนะครับ (ยกเว้นด้านบนไม่ได้ทำนะครับ)
    ลองโทรถามราคา ก่อนก็ได้นะครับ ไม่ทำไม่ว่ากัน ไม่ได้ค่านายหน้าหรอกนะครับ
    แต่เคยเห็นอู่ ที่เพื่อนผมทำมา อาทิตย์เดียวเสร็จ สีมันพ่นได้ เป็นเด็กอนุบาลมาก มันเป็นดวงๆ จ้ำๆ นะครับ
    อู่อยู่แถว รัตนธิเบส เบอร์ 0869087629 พี่โด้ บอกว่า เพื่อน อ๊อฟนะครับ (ไม่ใช่เพื่อนตุ้ม) เดี๋ยวเขาไม่รู้จัก 5555

5. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ให้พี่เบิ้มจัดให้เลยครับ

6. MooPan69

MooPan69 New Member Member

16
    0
    0
    พอดีกำลังเอารถไปทำครับที่ศูนย์มิตซูเขาตีราคาให้ 18000 ครับรอบคัน ถ้าเป็นสีมุก 24000 ท้ายบุบนิดนึงหลังคาปะใหม่

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ที่ผมถามอู่มานะ ไม่ลอกสีคือเขาจะขัดๆสีเก่าให้ด้านๆแล้วก้อพ่นทับ ลอกสีเก่าคือเขาอาจจะมีน้ำยา+เครื่องขัด ลอกเอาสีเก่าออกถึงเหล็กเลยนะ..ก้อคร่าวๆประมาณนี้ ผิดถูกอะไรก้อมาช่วยกันเสริมด้วยนะ..คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้