เกี่ยวกับจูนเนอร์ครับ...ขอทรรศนะหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pajingo_Injec, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ชั่วโมงนี้ใครจูนดีๆ บ้างครับ เอาแบบราคาไม่แรงมาก ไม่เล่นตัว ไม่เน้นชื่อเสียงแต่เน้นที่ผลงาน เพราะเห็นมาเยอะกับมือจูนที่มีชื่อแล้วใช้ "ทีน" เขี่ยๆ เอาอ่ะครับ

ปล.ในใจพอมีอยู่แล้ว แต่อยากมั่นใจหน่อย...ขอบคุณครับ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    Re-map by balloon.comและพี่ เบิร์ด v-pro

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดูด้วยคนครับ ส่วนผมจูนกับพี่เบิร์ดครับ :D

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0

มาจูนกะกรูมา เฮียจะจูน Fcon หรอ อิอิ ^^ ไม่เน้นชื่อเสียงเเต่เน้นผลงาน

ปล. เอ็งเขียนทรรศนะ เเบบนี้หรอเฮีย ไม่ใช่ ทัศน หรอ

5. Pajingo_Injec

474
    12
    0
    จูนเป็นหรือไงเฮีย...ไวริ่งพร้อมจูน + Map 3S ด้วย จะได้บูสท์เยอะๆ หน่อย...อิอิ

6. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แวะมาแอบดูด้วย

7. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ถ้ากล่อง HKS F-Con ไม่ลองใช้บริการ โปรหนวด (จุ๊ฟ HKS) ดูล่ะครับ

8. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    เครื่องอะไร กล่องอะไรครับ

ถ้า F con แนะนำ โปรหนวดเหมือนพี่ด้านบนเลยครับ

9. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ค่าจูน 8000+-
    ต่าไดโนอีก 3500+-
    ค่าอืนๆๆ น้ำเครือง+หัวเทียน เยอะ
    แต่ก็หาด้วยๆ

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    นนท์คับ ผมแนะนำ อุป คับ (ไม่รู้รู้จักรึเปล่าคับ)

ราคาพร้อมวายริ่งสายไฟ รับได้แน่นอนคับ โทรมาคุยล่ะกันคับ เดี๋ยวแนะนำไปให้คับ แต่ไม่มีคำว่าตีนเขี่ยแน่นอน

11. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    พี่โจ อู่ Prostreet ครับ

12. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เบิร์ด......V-Pro Motor อีกเสียงครับ..

13. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    speed d ยังจูนอยู่หรือเปล่าครับ

14. Pajingo_Injec

474
    12
    0
    พอรู้ครับท๊อป...แต่ตัวผมเองยังไม่เคยเจอเป้นการส่วนตัว แต่เค้าจูนรถพี่ที่อู่อยู่หลายคันแล้ว ก็โอเคนะครับ อย่างที่ท๊อปว่าล่ะครับ ราคารับได้แล้วก็จูนโอเค...ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ...

ปล.เครื่อง 2 เจ กล่องเงินครับ...

ปล.คนมีชื่อไม่นิยมครับ ไม่ชอบ "ตีนเขี่ย"

15. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    อุป วายริ่ง , คุณลิ้ม Tuned By Lim สองคนนี้ กับ สเตปถนน ผม happy ครับ

16. meeza_nr

meeza_nr New Member Privilege

156
    1
    0
    น้องกูจะวิ่ง 10 แล้ว อิอิ

17. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    รู้จักแค่ 2 คน พี่โจ Pro1 , พี่ D

ราคาไม่แรงมาก งานเนียนดี

18. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จูนคับ เรื่องฝีมือไม่ต้องพูดถึงรู้ๆกันอยู่แล้ว แต่ค่าจูนอาจจะแรงหน่อยนึง แล้วก็ต้องเดินไฟมาให้เรียบร้อยคับ

19. Pajingo_Injec

474
    12
    0
    พี่ก็ว่าไป...เอาให้มันวิ่งได้ก่อนเหอะ...

20. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    พร้อมจะไป วิ่งกะซูปร้าแล้วรึงาย
    พ่อหนุ่ม......555.......พี่จูนให้มะ
    จูน นม...จูนตูด งะนะ.....อิอิอิ

21. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    พี่บอลดาด้าคับจูนดีเก็บงานให้เรีบยร้อยคับ
    ค่าจูนถูกวิ่งokนิสัยดีมากคับ085-5051-441ลองโทรไปคุยคับไม่จูนไม่ว่ากันคับ
    เป็นสิทรของเราที่ต้องการจะหาคนจูนดีๆราคารับได้คับ

22. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    No comment :D

23. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0

ผมก็ว่าจะจูนกับเค้าอะคับ เนียนดี ราคาทั่วไปตามตัวง่าย ๆ

24. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38

ถ้าให้ว่ากันจริงๆ ก็มีหลายท่านนะครับที่โอเค

ถ้าที่ตัวผมเคยได้สัมผัสมาทางอ้อม คือไปมองดูเขาจูนรถเพื่อน จูนรถพี่ ๆน้องๆ

1.พี่ปอวัฒนาครับ คนนี้จูนดีครับ รับผิดชอบดี
    2.พี่หน่อง คนนี้เรียกตัวง่ายครับ รับผิดชอบ แก้งานที่ตัวเองจูนหากผิดพลาดครับ
    3.เฮียโก ฟาวเคน คนนี้ก็อัธยาศัยดี ติดตลก รับผิดชอบงานจูนลูกค้า เน้นเซฟเครื่องเวลาจูน
    4.พี่ลิ้ม ก็โอเคนะครับ จูนจัดได้ว่าดีเลยทีเดียว แถมมีแนะนำด้วยว่าควรใส่อะไรให้กับรถ ใจดี
    5.พี่วิชัย อันนี้ใกล้บ้านครับ

ผมขอกล่าวถึงจูนเนอรบางประเภทที่ผมไม่ค่อยชอบนะครับ
    อันนี้ความเห็นส่วนตัว
    1.พวกที่โยนฟาย เห็นว่าโมมาใกล้ๆกันเครื่องเดียวกัน โบตัวเดียวกาน โยนฟายใส่เลย อันนี้ไม่ไหวนะครับ
    2.พวกที่ไม่รับผิดชอบงาน เช่นเกิดมีปัญหาที่ปั๊มติ๊กแรงดันตก พี่ท่านเกบของกลับบ้านเลย ไม่รอแก้ใดๆทั้งสิ้น เก็บค่าจูนเต็มด้วย หน้าไหม้กานเปนแถวครับพี่น้อง เรียกตัวก็ยาก เหอะๆ
    3.พวกเล่นตัวครับ เรียกก็ไม่อยากมา กุไม่ว่าง กุติดนั้นติดนี้ ติดโน้น อัญเชิญออกมาจากสถานที่ยาก
    4.พวกที่หวังแต่เงิน พวกหลอกแดกลูกค้า เช่นสับกล่อง อัพโปรมาบอกโปรแท้งี้ หรือไม่พอใจไรกะบอกมีปัญหาสายไฟต้องเอาไปวายใหม่ๆ ลูกค้าไม่ได้พิมพ์แบงค์จาได้มาหลอกแดกกานบ่อยๆ

การเลือกจูนเนอร ถ้าได้จูนเนอรดี มีชัยไปกว่าครึ่งครับ ถ้าจูนเนอรคนนั้นเชื่อใจได้ เราจะได้เพื่อนดีๆเพิ่มขึ้นมาในชีวิตอีกคนเลยทีเดียว เวลาจะขยับเสตปหรือทำอะไร ปรึกษาจูนเนอร และช่างเครื่องที่มีประสบการณ ของบางอย่างซื้อมาแล้ว ใส่ไปแล้ว มันเรียกกลับมาเป็นเงินลำบากครับ :):)อย่างผมมีประสบการณแล้ว เปลี่ยนเทอรโบไม่เหมาะกับการขับขี่ ทุกวันนี้ต้องนั่งช้ำใจ เสียเงินสองต่อสามต่อ ขับก็ไม่สนุก
    สุดท้ายมาจบที่โบเลกๆบูสมาไวทันใจวัยรุ่น

25. Pajingo_Injec

474
    12
    0
    เอาแล้ว...เดี๋ยวงานจะเข้ามั้ยเนี่ย

ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นคร้าบ เอาอีกๆๆๆๆ

26. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ผมเชียร์ พี่หน่อง ( หน่อง จูนกล่อง ) ^^
    เป็นกันเองมากๆ รับผิดชอบงาน เราขับแบบไหน ชอบแบบไหน เดี๋ยว เพ่เค้าจัดให้เลยครับ

27. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ปิง รังสิตคับ

จูน s14 พี่โอซิกแน่ว 1200 ม้า ไดโน่ ช็อค

ลองติดต่อดูนะคับ กันเองดีๆๆ...

28. Pajingo_Injec

474
    12
    0
    มากันเรื่อยๆ ครับ...เพลินดี

29. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    " วิชัย การช่าง " ชื่อฟังแล้วอาจไม่ดี แต่ปีที่แล้วจูน F - con V-pro รถแข่งผมถ้าจบ (ไม่ มิด ) ก็มีถ้วยกลับบ้านนะ ทุกสนามนะ จบปีเครื่องตัวเดียว

30. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    OOP'S ครับ อิอิ

ตามงาน ถึงที่

จูนเนียนๆ
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้