ถามเรื่องทำสีกันชนหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    รถเพื่อนผมเป็นสีเหลืองเอาไปทำเป็นสีดำ แล้วอู่เขาสาดสีเลย ไม่ได้โป๊+ไม่ได้ถอดลิ้นหน้า (เพราะค่าทำแค่ 8000) เอง ของถูกงานเลยเป็นงี้

เวลาถอดลิ้นหน้าออกมาข้างในมันยังเป็นสีเหลืองอยู่อะครับ.. เราจะเอากันชนหน้าไปพ่นสีตรงที่มันเป็นสีเหลืองให้เป็นสีดำได้ไหม แบบว่าไม่ต้องทำทั้งชิ้นได้ป่าวครับ

(ไปถามอู่แล้วเขาไม่แก้ให้ครับ อู่บอกถ้าจะทำต้องทำทั้งชิ้น คิด 1500)

2. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ผมทำสีกันชนหน้าแค่ 2000 เองนะครับ ลิ้นหน้าชิ้นละ 500-700 คุณภาพดีระดับนึง ใช้สี standox

ส่วนเรื่องจะทำสีเฉพาะจุดไม่แนะนำครับ เพราะแลคเกอร์มันจะซ้อนเป็นชั้นครับ นานไปมันจะลอกง่ายกว่าทำทั้งชิ้นครับ

3. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    อู่ที่ว่าอยู่แถวไหนครับ

ผมอยากเอาลิ้นหน้าไปทำบ้าง 500-700 ใช้มั้ยครับ ทำแล้วก็เปลี่ยนอันเลย

4. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    8000 นี่ คือสาดสีทั้งคันใช่ป่าวครับ :D

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมว่าน่าจะพ่นทั้งชิ้น จะเนียนกว่านะ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่าแก้เฉพาะกันชนหน้ากับลิ้นทำสีใหม่อีกรอบดีกว่าคับค่าแรงน่าจะไม่เกิน2500คับ

7. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ใช่ครับ...

สาดเลย... พูดง่ายๆว่า แกะคิ้ว มา ข้างในก็ยังสีเหลือง เปิดฝากระโปรงมาก็สีเหลือง - -

8. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    อู่ KV ครับ แยกโรงไม้ ซ.โชคชัย4 ตัด ลาดพร้าว71 อยู่ติดกับร้านกังวาลซาวน์ครับ อู่ในเครือประกันสินมั่นคงครับ

9. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    จำกันใว้ทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้