จะเปลี่ยนวาวล์น้ำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 30 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือไม่เคยเปลี่ยนมันเลยอ่ะครับนี่ก็จะ 14 ปีแล้ว
    ใช้ของศูนย์ดีหรือซื้อของเทียบตามร้านอะไหล่ดีครับ
    ก้มดูมันมีคราบขาวๆ ออกมาจากท่อด้วยอันนี้ควรเปลี่ยนท่อยางด้วย
    ไหมครับ:)

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    รูปครับ

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ตังเหลือหน่อยก็ใช้ของศูนย์ไปเลยก็ได้นิคับสบายใจที่ได้ใช้ของศูนย์ แต่เป็นผมก็คงใช้ของเทียนอะไหล่ดีกว่าราคาถูกกว่า

4. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ของศูนย์สบายใจกว่า (เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกัน 716 บาท เฉพาะค่าอะไหล่น่ะ เอามาเปลี่ยนเอง ไม่ยากคับ)ร้านอะไหล่ถามมาเขาบอกของแท้ 550 บาท

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของ0ดีกว่าคับชัวๆสบายใจกว่าเยอะ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อาการเดียวกันเลย ว่าจะทำหลังปีใหม่

ท่อยาง บน ล่าง เช็คศูนย์มา เส้นละ ร้อยกว่าบาท

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    เปลี่ยนทั้งทีก็เปลี่ยนท่อยางด้วยก็ดีครับ

8. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    มันรวมตัวเซนเซอร์ผัดลมด้วยป่ะคับหรือต้องซื้อแยกราคาเท่าไหรคับ

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ราคาของ j's พันนิดๆอะครับ ส่วนของศูนย์ไม่ทราบ แต่ถ้าแพงกว่านี้ซื้อเป็นของแต่งไปเลยดีกว่า

10. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ของศูนย์มีรับประกัน

ส่วน censor สามารถให้ศูนย์ตรวจสอบให้ได้ว่าค่าที่วัดแล้วสั่งให้พัดลมทำงานยังปกติดีอยู่หรือป่าว

ถ้าผิดปกติก็เปลี่ยน แต่แพงหน่อย

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของ 0 เลยดีกว่าคับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เข้าเปลี่ยนของ ศูนย์เลยก็ดีนะคับ

13. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เช็กท่ออลูมิเนียมด้วยครับ มันกร่อนเดี๋ยวมันจะรั่วซะก่อน

14. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ถ้าความร้อนปกติ
    ซื้อท่อยาง กับ ยางแดงทาท่อ
    ตื่นเช้ามา ถอดครับ แล้วท่อเหล็กขัดด้วยแปรงทองเหลืองให้เงาเลยครับ ทายาแดงทั้ง2ฝั้ง ใส่ท่อยางเข้าไป แล้วก็รัดให้แน่น
    ค่าของไม่เกิน300 แต่เพงเบียร์ครับ

เท่าที่ดูรูป ยางมันคงกรอบ น้ำก็ค่อยๆซึมแห้งเป็นคราบ

15. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    จัดเลยครับ อย่ารีรอ

16. JO.STB

JO.STB New Member Member

390
    4
    0
    อยากทราบว่าของ j's เค้า ซื้อกันที่ไหนครับ พอดีสนใจอยากเปลื่ยนอยู่นะครับ

17. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ของผมถอดออกไปแล้วครับ วาวล์น่ะ ตอนนี้เย็นสบายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้