หลังประกอบเครื่อง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    หลังจากที่เครื่องเราประกอบเส็ดแล้ว ต้องทำไงต่ออะครับ

ใช้กล่องเดิมเสยบ fcon แล้ววิ่งเกรี่ยก่อนใช่มั้ยครับ

แล้วรันอิน ครบระยะแล้ว ก็จูนละเอียดผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถ้ามอีกเรื่อง 3037 pro s
    กับ 3240

น่าเล่นตัวมากกว่ากันครับ hks นะครับ

แล้วถ้าตัว 3037 pro s
    เวสเกต กระป๋องเดิมมันเอาอยู่มั้ยครับ

2. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    เชียร์ 3240 เคยได้สัมผัสเองแล้วชอบเป็นการส่วนตัวครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ประกอบเสร็จแล้ว
    1. วัดแรงดันเบนซิน
    2. ตรวจสอบแรงดันน้ำมันเครื่อง
    3. ตรวจสอบองศาแคมชาร์ฟและแรงอัดอากาสจากเบ้าหัวเทียน
    4. ปรับตั้งองศาไฟจุดระเบิดให้อ่อนลงซักเล็กน้อย
    5. จับ A/F และ Knocking
    จากนั้นลองวิ่งแบบไม่ติดบูสท์ ในแต่ละเกียร์ไล่ไปถึง 5 พันรอบ เพื่อดูค่าต่างๆ แล้วเกลี่ยน้ำมันกับไฟใหม่
    จากนั้นลองวิ่งติดบูทส์ไปที่ 1 บาร์ ที่5พันรอบ โดยไม่กระแทกคันเร่ง ไปที่ละเกียร์แล้วเกลี่ยกล่องอีกครั้ง
    จากนั้น รันอิน 1,000 Km แล้วกลับมาถ่ายน้ำมันเครื่องทิ้ง
    จากนั้นตรวจสอบสภาพทาง Mechanical อีกครั้ง แล้ว จูนตามที่ต้องการได้เลยครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เทอร์โบผมว่าต้องแล้วแต่เจ้าของครับว่าชอบแบบไหน
    แต่ส่วนตัว ลักษณการขับแบบผม ผมชอบ 3037ProS ครับ ส่วน3240 ไม่เคยเลยครับ

---------- Post added at 09:08:42 ---------- Previous post was at 09:08:29 ----------

เทอร์โบผมว่าต้องแล้วแต่เจ้าของครับว่าชอบแบบไหน
    แต่ส่วนตัว ลักษณการขับแบบผม ผมชอบ 3037ProS ครับ ส่วน3240 ไม่เคยเลยครับ

5. polototo

761
    5
    0
    ขอบคุณพี่โอ๋ครับ ละเอียดมาก

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
  7. polototo

761
    5
    0
    ขอยบคุณครับ

ตกลงรัยอินเบาๆไม่ดีใช่มั้ยครับ

8. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ผมเปลี่ยนมารันอินแบบที่เค้าแนะนำ ก็โอเคเลยครับ แม้แต่รถแข่งทางเรียบ ผมก็รันอินแบบนี้ครับ

9. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    ช่วยแนะนำช่างประกอบเครื่องให้หน่อยนะครับ ที่ผมรู้จักก็พี่เล็ก test service แล้วยังมีคนอื่นอีกหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

10. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    3240 ก้อมันดีครับ แต่ถ้าถ้าเพื่อนอนาคต ครั้งเดียวก้อ gt35 ครับ ชัวร์

11. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แจ๋ว เลยน้อง ฟิต ๆหน่อยแล้วลงโอเพ่นเลย เชียร์อยู่ก๊าบ ผม

12. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ถ้าลงโอเพ่นอย่าลืม MSN มาบอกกันบ้างน่ะครับคุณป้านจะได้ไปเชียร์ อิอิอิ

13. polototo

761
    5
    0
    พี่แซงครับ งานน้สงสัยจะอดไปครับ ติดสอบ

14. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เป็นงัย บ้างครับน้องป้าน รันอินแล้วถนนกรุงเทพกำลังโล่ง ๆ อิอิ

15. polototo

761
    5
    0
    ประกอบเส็ดยังไม่ได้วางเลยครับพี่ รอเทอร์โบอยู่

แล้วดันเริ่มเสียดายเครื่อง mivec แล้ว ขับสนุกดีจริงๆ

16. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    สรุป ได้โบ ยัง ครับ

เป็นไง บ้าง ...... ติดตามมาตั้งนาน อยากรู้ผล

17. polototo

761
    5
    0
    ตกลงเลือกเป็น TD06-25G ครับ ตอนนี้เบิกโบอยู่

18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เอาโบเดิมใส่วิ่งรันอินไปก่อนสิจะได้ไม่ช้าพอโบใหม่มาจับยัดซัดโลด :)

19. polototo

761
    5
    0
    โบมาแล้วครับเสาร์นี้เข้าไปวาง

20. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รันอิน แล้ว ขับระมัดระวังนะน้อง พี่ๆเป็นห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้