รถ สะดุด คับ ขอความช่วยเหลือคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย antbizkit, 3 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    รถ evo 6 ทำเครื่องนิดหน่อย กล่องmotec m4 เทอร์โบ rx6 แคม 260

ขเครื่องรถสะดุด อึก อักๆๆๆ ประมานช่วง 2000-3000 ขับแบบลาก รอบ

พอตอนถอดคันเร่ง บางที่ก้อมี ปุง ปัง ออกตูด สงสัยว่าเปงอารัย อาการหนักไหม คับ

2. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    ไม่รู้ว่าพวกกล่อง motec มี map sensor เหมือน f con หรือเปล่าครับ ของผมใช้อีโว 8 ก็เคยเป็นอย่างนี้อ่ะครับ หาสาเหตุตั้งนาน ผลสรุป map เสียอ่ะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช่ครับ อาการคล้ายพวก แอร์โฟร์ หรือ Map ผิดปกติครับ
    อาจจะแค่ สายหลุด-หลวม ก็เป็นได้ครับ ลองขยับๆดูครับ

---------- Post added at 11:42:49 ---------- Previous post was at 11:42:33 ----------

ใช่ครับ อาการคล้ายพวก แอร์โฟร์ หรือ Map ผิดปกติครับ
    อาจจะแค่ สายหลุด-หลวม ก็เป็นได้ครับ ลองขยับๆดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้