ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมจะเอารถไปดมแก๊ซLPGใช้แบบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย GRiPEN, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GRiPEN

GRiPEN New Member Member

29
    2
    0
    คือคิดว่าคงจะใช้คันนี้เยอะขึ้นน่ะครับ จะติดGASอยากขอคำแนะนำหน่อยจ้า แบบไหนดี ข้อดี-ข้อเสีย และราคาเท่าไร ขอบคุณคร้าบบ:D:D:D

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เครื่องอะไรครับ ถ้าคาร์บู ก็คงต้องติดแบบมิกเซอร์.....

แต่ถ้าหัวฉีดก็ติดได้แบบหัวฉีดและมิกเซอร์ ราคาก็ต่างกันพอสมควร

ถ้าติดแนะนำร้านใกล้บ้านครับ เพราะครั้งเดียวไม่จบแน่นอนครับ ต้องเข้าไปจูนหลายครั้ง..

แค่นี้แหละ

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ข้อดี ประหยัดตังค์ในกระเป๋า อย่างแรง
    ข้อเสีย รถหนักขึ้น หน่อย มีของมาแต่งหลังรถ อิอิ

คาร์บูก้แบบมิกเซอร์ หาร้านแบบทำเนียนๆ ยิ่งเคยติดรุ่นนี้ยิ่งน่าเข้าไปทำเลย

ดูราคา และอุปกรณ์ ให้น่าเชื่อถือหน่อยก็ดีครับ

รีบๆ ติดนะครับ น้ำมัน ขึ้นแล้ว ค่าติดจะแพงตามนะครับ

4. GRiPEN

29
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ผมใช้เครื่อง B20Aครับ อยู่แถวอ่อนนุชพี่ๆมีร้านแนะนำไหมครับ แล้วประมาณเท่าไรครับ

5. red_accord

red_accord New Member Member

47
    0
    0
    ผมเพิ่งไปติดมา ใช้งบ ไป 15,000 แจ่มเลยเครื่องเดินดีกว่าตอนใช้น้ำมันอีครับเพราะผมใช้ คาร์บิว ประหยัดไปเยอะด้วยแต่ไง ช่วยแนะนำวิธีรักษา ควรติดด้วยน้ำมันถี่ขนาดไหนครับ

6. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ช่วงแรกๆติดได้พอผ่านไปสักพักจะติดไม่ได้ครับ ( น้ำมันนะ ) ตอนนั้ผมใช้แก๊สล้วนๆครับ น่าจะ 2 ปีละ

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ถ้าสตาร์ทรถด้วยน้ำมันทุกเช้าก็จะใช้น้ำมันได้ต่อไปเรื่อยๆครับ
    แต่ถ้านานๆ สตาร์ทน้ำมันทีละก็นานไปจะใช้น้ำมันไม่ได้ครับ ตอนนี้รถผมก็ใช้สตาร์ทน้ำมัน
    3 วันสตาร์ทน้ำมันทีครับ ยังใช้ได้ปกติดีครับ

8. GRiPEN

29
    2
    0
    ขอบคุณครับ พอจะมีข้อแนะนำไหมครับ ว่าใช้ระบบไหนยี่ห้ออะไรดี ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ

9. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ผม B20A เหมือนกัน

สจาร์ทติดเครื่อง - ดับเครื่อง ด้วยน้ำมัน ทุกครั้งครับ

ยังใช้ได้ปกติ แต่ซดน้ำมันดีเกินไป ผมเติม เบนซิน 91 ฮ่ะ

เลี้ยงถังไว้แค่ตอนสตาร์ทเช้าจนเครื่องร้อนแล้วก้อเปลี่ยนเปงแก๊สเลย

ตอนดับก้อ ก่อนเข้าที่จอดซัก 2 - 3 นาที พอจอดก้อวอร์มเบาสัก 3 - 5 นาที

ก้อโอเช ฮ่ะ ( ไม่รู้ถูกอ่ะเปล่า )

10. GRiPEN

29
    2
    0
    update!!! ไปติดมาแล้วครับใช้หัวฉีดBSMหม้อต้มTOMASETTO วิ่งดีใกล้เคียงน้ำมันเลยครับ และเปลี่ยนท่อไอเสียวใหม่ด้วยรู้สึกรถพุ่งดีขึ้นเล็กน้อย

11. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กระเป๋าแบนแฟนยิ้มเลยป่าวครับ

12. GRiPEN

29
    2
    0
    แบนด้วยยิ้มด้วยคับ จะออกไปไหนก็สบายใจไม่ห่วงค่าน้ำมันละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้