ทำฝาสูบแล้วไม่จบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    ฝาสูบผมแตกเป็นรอยบิ่นแล็กๆระหว่างสูบที่2กับ3อะคับ เลยไปให้ช่างทำตรงที่แตกแต่ไม่ได้ปาดนะครับ เพราะของเดิมมันไม่โก่ง พอทำมาเรียบร้อยงานเข้าเลยครับ ขับไปซัก15นาทีความร้อนขึ้นเลยครับ เผลอซัดไปซักระยะนึงด้วย แต่พอผ่อนความเร็วความร้อนมันก็ลดลง แต่ถ้าเหยียบคันเร่งไปอีกความร้อนก็ขึ้นอีก แต่น้ำไม่ลดนะครับ อยู่ปกติทั้งถังพักและหม้อน้ำเลย ไปถามช่างอีกคนนึงช่างก็บอกว่าเป็นที่ปะเก็นฝาสูบ ต้องเปิดฝามาทำใหม่ ต้องเสียตังค์อีก อ้อลืมบอก พัดลมผมก็ต่อตรงแล้ว ดีขึ้นมาหน่อย แต่ก็ขับได้เต็มที่ไม่เกิน1ชั่วโมง เคยอ่านกระทู้ในนี้บางคนบอกว่าให้ผ่าล้างหม้อน้ำ แต่ผมเพิ่งเปลี่ยนรังผึ้งหม้อน้ำเมื่อต้นเดือนสิงหาที่ผ่านมานี่เองครับ รบกวนพี่ๆในนี้ช่วยผมทีครับ ไม่อยากเสียตังค์เพิ่ม

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รอคนข้างล่างมาตอบครับ

3. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    อาการเหมือนต้องเปิดฝาสูบอีกรอบ ปะเก็นไม่ดี ฝาแตกเชื่อมไม่ดีก้อมีส่วน ผมเคยเป็น พึ่งเปิดฝามา เปลี่ยนปะเก็นใหม่มาสักพักจอดฟรีเครื่องเปิดแอร์ไว้ตอนเที่ยงๆ น้ำดันความร้อนขึ้น พอขับไปอู่ความร้อนก้อลดลง เปลี่ยนปะเก็นใหม่อีกรอบ ช่างเอาสะเปพ่นปะเก็นด้วย (สะเปอะไรสักอย่างถามผู้รู้เอานะคับ) ประกอบกลับ ก้อหาเป็นปกติ
    อีกอย่างต้องปะเก็นแท้จะจบง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้