ขออนุญาติถามเรื่อง ลิ้นหน้า กับล้อครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย hanami, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hanami

hanami New Member Member

0
    0
    0
    ขออนุญาติพี่เจ้าของรถด้วยนะครับที่ยืมรูปมานะครับ
    อยากทราบว่า ลิ้นหน้าแบบนี้เขาเรียกว่าแบบใหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับพี่
    แล้วก็ ล้อของพี่ขอบเท่าไหร่ ยางเบอร์อะไรครับครับลายอะไรครับ
    รบกวนพี่ๆด้วยนะครับเห็นแล้วชอบครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าจะเป็น Mugen นะ

3. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    ลิ้นมูเก้น ตรงรุ่น EG9 ครับ
    ล้อ Enkai RPO1 ครับ ขอบล้อไม่แน่ใจ เดาว่าขอบ 16 ครับ
    ส่วนยางน่าจะ 205-45-16 ครับ

4. hanami

0
    0
    0
    มีพี่ๆท่านใดสามารถคาดเดาราคาได้บ้างครับ
    อยากได้จริงๆๆครับ รบกวนพี่ๆๆด้วยนะครับ

5. NoToH

179
    3
    0
    ก็ให้ข้อมูลไปแล้วนี่ครับ

6. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลิ้นหน้า Mugen แท้ (มือสอง) ราคาไม่ต้องคาดเดา ชั่วโมงนี้ต้องมี 8,000.- up (กรุณาอย่าบ่นว่าแพง เพราะมีคุณค่าด้านจิตใจและหายาก มีเงินแต่อาจจะไม่มีของให้ซื้อ ถ้าเป็นคนชอบรถรุ่นนี้ตัวจริง จะเข้าใจ)

ลิ้นหน้า Mugen ของใหม่(ของ copy) ประมาณ 2,000.- รวม plate อันนี้มีขายเกลื่อน หาง่าย ใส่แล้วก็ดูดี เพียงแต่มันอาจจะไม่เนียนเท่าของแท้

ชอบแบบไหนก็เลือกเอา

ส่วนล้อ ENKEI RPO I มือสอง ยุ่นแท้ ขอบ 15" ประมาณ 12,000 ~ 14,000.- แล้วแต่สภาพ ส่วนขอบ 16" ก็บวกไปนิดหน่อยตามสภาพ

ป.ล ตามที่ โน๊ต บอกอ่ะ มีข้อมูลแล้วก็ลอง search ใน web นี้ดู จะมีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะ เพราะโลกของการแต่งรถมันกว้างไกล ไม่รู้จบ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ ค้นคว้าหาคำตอบ คุณจะได้ความรู้และสนุกยิ่งขึ้น

โชคดี

7. NoToH

179
    3
    0
    ตามพี่บอยบอกเลยครับ ลิ้นหน้ามูเก้นแท้ ตอนนี้เห็นมีอยู่ที่คุณเล็ก ฟ้าใสครับ
    มาพร้อมกันชาหน้า รู้สึกราคาจะประมาณเก้าพันหรือหมื่นครับ ไม่แน่ใจ ลองโทรถามดูครับ
    ส่วนล้อเอนไกลายนี้ ตอนนี้ขอบ 15 4 รู 100 นี่เห็นมีขายอยู่หลายชุดครับ ลองหาดูในบอร์ดคลาสสิฟายด์ของช่วงล่างครับ
    ราคาก็ประมาณที่พี่บอยบอกครับ
    นี่ครับ Link ของคลาสสิฟายด์ช่วงล่าง ลองไล่ๆหาดูครับ
    http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=7
    แนะนำว่า ควรจะหาตอนกลางคืนดึกๆหน่อยครับ การอัพกระทู้มีน้อย จะได้หาดูได้อย่างต่อเนื่องครับ
    เวปเปิดได้ไวกว่าด้วยครับ

---------- Post added at 12:36:29 ---------- Previous post was at 12:36:14 ----------

ตามพี่บอยบอกเลยครับ ลิ้นหน้ามูเก้นแท้ ตอนนี้เห็นมีอยู่ที่คุณเล็ก ฟ้าใสครับ
    มาพร้อมกันชาหน้า รู้สึกราคาจะประมาณเก้าพันหรือหมื่นครับ ไม่แน่ใจ ลองโทรถามดูครับ
    ส่วนล้อเอนไกลายนี้ ตอนนี้ขอบ 15 4 รู 100 นี่เห็นมีขายอยู่หลายชุดครับ ลองหาดูในบอร์ดคลาสสิฟายด์ของช่วงล่างครับ
    ราคาก็ประมาณที่พี่บอยบอกครับ
    นี่ครับ Link ของคลาสสิฟายด์ช่วงล่าง ลองไล่ๆหาดูครับ
    http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=7
    แนะนำว่า ควรจะหาตอนกลางคืนดึกๆหน่อยครับ การอัพกระทู้มีน้อย จะได้หาดูได้อย่างต่อเนื่องครับ
    เวปเปิดได้ไวกว่าด้วยครับ

8. hanami

0
    0
    0
    ขอขอบพระคุณพี่ๆๆมากๆๆครับ ที่ให้ข้อมูลกำลังจะแต่งรถครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้