สอบถามครับ ใจรัก Rover 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย manixstreet, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    เรียน ทุกท่านครับ
    ผมมีความประสงค์ อยากได้ รถ Rover 623 มาใช้ซักคันโดยได้ ศึกษา ข้อมูลเบื้องต้นมาพอสมควรแล้ว และได้ สนใจคันนี้ นะครับ

http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=339236

ขอถามนะครับ
    1. คันนี้ น่าใช้ไหมครับตาม link ด้าน บนนะครับ เบื้องต้นไป ดูรถ มาแล้ว สภาพ 70-75% ทำสีทาใหม่ ทำเบาะ ใหม่ แต่ ภายใน เครื่อง ไม่ดีเท่าไหร่ ออกตัวสั่นๆๆเค้าบอกว่าต้อง เปลี่ยนยางแท่นเครื่องใหม่เจ้าของเก่า ใส่ผิดมา

2. ถ้าผมซื้อ ก็คงจะนำไปลง H22A ถามช่างมาแล้ว ร้าน จิมเซอร์วิช 45000 บ.
    แพงไหมครับและถ้า จะนำไปติดแก๊ส ควรเป็นแบบหัวฉีด หรือ แบบดูด ดี ขอ ราคาหน่อยครับ

3. พอ ดีบ้านผมอยู่แถวบางนา ซีคอน สำโรง เทพารัก ใครทราบว่า แถวนี้มี อู่ ที่เซียนๆ ด้าน Rover 623 บ้างคับ พวกลงเคื่อง-ซ่อมช่วงล่าง อะครับ

4.สวนตัวผมชอบ คอนโซล และภายในเป็นสีครีมนะครับ จึงอยากถามว่า เจ้าคอนโซล เนี่ยถ้าเปลี่ยนเป็นสีครีม จะเท่าไร และหาซื้อได้ ที่ไหน ครับ (ถ้า เบาะ กับ ภายในผมว่า ร้านทั่วไปก็ทำได้ ราคาน่าจะไม่เกิน 2-3 หมื่น)

5.สุดท้ายครับถ้า ได้ รถ สัญชาติ อังกฤษ แต่ หัวใจ เป็น ปลาดิบ มาขับ สมใจ ก็อยาก ไป MEETING กับพวก พี่ๆน้องๆนะครับ

หรือถ้าใครมี รถ มือ2 อยากขายก็ ได้นะครับ ตามหาอยู่

ขอบคุณ ทุกคำ ชี้ แนะ ครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ยินดีนีครับ หากชื้อมาใช้แล้วได้ อยุ่ร่วม Club เดียวกัน

1> รถดูสวยดีห๊ะ แต่ ผมชอบภายในสีครีม

2>วาง h22a ตอนนี้ อยุ่ประมาน 40000-45000 ครับ อยุ่ที่ ได้เครื่องมาเท่าไร เพราะค่าวางประมาน 8000-10000 อยุ่แล้ว

3> อู่ทำ honda นั่นแหละครับ หรือหาช่าง เครื่องประจำ สักคนห๊ะ !! จาได้ไม่มั่ว เยอะคนเยอะความครับ ว่ากันไปว่ากันมา

4> ถถ้าชอบ ครีมเหมือนกัน ในคลับ เรามีขากันอยุ่น๊ะครับ ลองดูๆ

5> ยินดีต้อนรับครับบบบ !!!

สมาชิกน้อย แต่เราเหนียวแน่น ครับบบ !!!

ผมเชียให้ซื้อ แต่ถามว่า คันนี้ oK ไหม ลอง ตัดสินจัยเองห๊ะ ถ้า จะวางเครื่องออยู่แล้ว ก็ ดู บอดี้สวยๆ ไม่ชน ไม่ยำดีกว่าครับ !!!!

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ราคานี้ ยังเหลือวางเครื่องอีก แต่ผมมีแนะนำคันนึงนะครับ เป็นปี 97 limited วางเครื่อง H22A เรียบร้อยแล้ว โช๊ค Koni ปรับความหนืดได้ ล้อ 17 "ภายในสีครีม แต่สีรถเป็นสีแดงนะครับ

โทรมาถามรายละเอียดได้ 0841408350

4. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ทำไมไม่แนะนำคันสีบรอนซ์ในรูปอะพี่ 555 ถึงจขกท.คับ ลองหาดูใน one2car.com รึยังคับ ช่วยๆกันหาคับจะได้มีหลายตัวเลือก
    http://one2car.com/SearchEngine/searchengine.aspx

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    สนใจคันนี้ไหมทำใหม่เองทั้งคัน

1.ทำความสะอาดทั้งคันทุกปีรื้อพรมซัก
    2.เครื่องH22aเปลี่ยนสายพานทั้งหมดแล้ว
    ปั้มน้ำเปลี่ยนแล้วปรับปรุงฟิตใหม่ทั้งเครื่อง
    3.ล้อ17ยางใหม่ใช้มา1ปีครึ่ง
    4.เปลี่ยนระบบช่วงล่างใหม่แล้วบูชยางลูกหมาก
    โช๊คทำใหม่สี่ต้นหลังปรับเกลียว
    5.เครื่องเสียง-เพาเวอร์+ซับ10นิ้วสองตัว-ตีตู้
    6.แปลงดุมล้อเรียบร้อยของฟรีรูท
    7.ปลดล๊อคความเร็วจูนกล่องเรียบร้อย
    ทุกอย่างปรับปรุงเองกับมือสภาพสวยๆสะอาดจอดมาก
    กว่าขับวิ่งทางไกล7-800กิโลไม่พักขึ้นดอยมาหมดสบายๆ
    ไม่ร้อนความเร็วเกิน200ปรับปรุงระบบไฟทั้งคันอุปกรณ์ใช้ได้ครับ
    สนใจดูได้อยากให้คนที่รักรถจริง..นัดดูได้.ราคาคุยกัน.

6. manixstreet

47
    0
    0
    เท่าที่อ่านคำแนะนำมา ผมก็คืดว่าน่าใช้ดีครับ เจ้า 623

ขอบคุณ ท่าน natsmooth ที่ให้คำแนะนำนะครับ อืม พอจะแนะนำชื่ออู่ และ เบอร์ โทร ในระแวก ที่ผมลงไว้ได้ไหม่ครับขอบคุณมาก

และขอบคุณ 2 ท่าน
    ที่เสนอ รถคันสี แดง และ เขียว นะครับ ถ้า เป็นสีดำ หรือ ขาว
    โดน แล้ว
    ยั ง ไ งถ้า เจอ หรือ มีใครขายก็ช่วย แนะนำด้วยนะครับ

คอย ติดตามครับ......

7. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ผมว่าซื้อรถคนในคลับแล้วไปเปลื่ยนสีใหม่จะดีกว่านะครับไม่งั้นซื้อมาเจ็บตัวแน่ๆเลยครับ
    ซื้อ 190000+วางเครื่อง45000+ภายใน2-30000+ช่วงล่างอีก ประมาณไม่ได้แล้วแต่สภาพรถที่ซื้อครับ
    ถ้าซื้อรถ วางเครื่องแล้ว ภายในสีครีมแล้ว เจ้าของเดิมดูแลถึง เอาไปเปลื่ยนสี30000 จบครับ
    เป็นอีก 1ทางเลือกนะครับ

8. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ถูกต้องแล้วตามนั้นถ้าจะลงใหม่และทำใหม่

แล้วเวลาเลือกตรวจดูพวกคอลโซลและแผ่นพลาสติกด้านล่าง
    และคอลโซลกลางเกียร์ด้วยดูรอยต่อและการกระกอบให้สนิท
    แนวเส้นต้องเกือบตรงและขนาดเท่ากันหรือใกล้เคียงเดิมๆ
    เพราะเวลาแกะหรือรื้อออกประกอบกับไม่ดีจะมีเสียงดังหรือ
    หมุดหักยึดไม่อยู่..เพราะรถคันนั้นรื้อมาเยอะประกอบไม่เข้า
    ที่เดิม.ถ้าจะทำสีครีมภายในหุ้มใหม่ทั้งคันได้ทั้งคอลโซล
    และเบาะร้านทำเบาะเขาหุ้มให้ได้ส่วนพลาสติกด้านล่าง
    ใช้สีครีมพ่นเอาครับ.รานเขาทำได้..

9. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    เทียบกับคันที่จะซื้อน่ะครับรถของวัดกินขาด คันสีเขียวคันนี้ถ้าคุยราคาจบจะได้ไม่ต้องตามซ่อมรถก็อยู่ในคลับนี้แต่น่าเสียดายนะ วัดจะขายลงเหรอ

10. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ใช้เลยพี่ ทำมากับมือ จะขายลงหรือป่าวครับ พี่ Wat

11. สนับสนุนให้ใช้ ROVER623

ไม่มีคำแนะนำครับ (สำหรับผม... ROVER-623 ...ลงตัวที่สุดแล้ว)
    แค่เพียงจะแสดงความยินดีครับ ROVER จะมีสมาชิกเพิ่มอีกแล้วครับ :D

12. manixstreet

47
    0
    0
    คันเขียวของคุณ วัต เท่าไรหรอ ครับ
    อยาก ทราบราคานะครับ 0819146835

หรือ ใคร มี มือ 2 ก็ เสนอ ได้ นะ ครับตามหาอยู่

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้