จะบูรณะ DREAM คุรุสภา หาอะไหล่ที่ไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย @nice car, 31 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    อยากจะบูรณะ HONDA DREAM รุ่น คุรุสภา สีขาว อะครับ

มีที่ไหนแนะนำเรื่อง เบิกอะไหล่ได้มั่งครับ ร้านทำสีตัวถังดีๆ ด้วยอะครับ

ตัวถังเป็นเหล็กจะทำสีที่ไหนได้ แนะนำทีครับผม อยากจะทำให้กลับมา

หล่อแบบเดิม จอดทิ้งไว้นานแล้ว

2. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    อยู่แถวไหนครับพี่ ถ้าสะดวกฝั่งธน ผมบูรณะให้ก้อได้ครับพี่ เรื่องอ่ะไหล่ พอได้อยู่ครับ ผมเปิดร้านตกแต่งอยู่ รถพวกนี้ทำเป็นงานอดิเรกครับ

สนใจติดต่อได้นะครับ งบประมาณคร่าวๆเท่าไรห่ครับ อยากได้แนวไหน ใหม่หมด หรือว่าเอาของไปชุปโครเมี่ยม ทำสีใหม่หมด อยากได้ประมาณไหรครับ

3. @nice car

436
    19
    0
    สวัสดีครับ คุณนัท อยู่ฝั่งธน ตรงไหนอะครับ จะได้แวะไปคุยด้วย :D

4. NutZ

266
    15
    0
    วุฒากาศ นะครับ

5. @nice car

436
    19
    0
    ใกล้ๆ กัน เดี๋ยวไปเยี่ยมที่ร้าน ซอยเท่าไหร่ครับแถวนั้นพอได้อยู่

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอรบกวน Jam กระทู้ คุณ @nice car ด้วยคนนะครับ
    พอดีเคยเห็น Jazz ติด COLOMBET อยู่แถว วุฒากาศ 53
    แถมยังไป เจอที่ อู่ ตา Jame Color Up อีก
    สวยโหดคับ
    :)
    พอดีผมอยู่แถวนั้น
    คิดว่าน่าจะเป็นรถคุณ Nutz
    พอดี มี Project บูรณะ Suzuki A100 เหมือนกัน
    ไม่รู้พอไหวไม๊
    คุณ Nutz เปิดร้าน อยู่แถวไหน ครับผม
    เดี๋ยวเข้าไปใช้บริการ

ส่วน Dream คุรุสภา ของคุณ @nice car
    ผมเคยเห็นอะไหล่ เทียม เทียบ แท้ วางขายอยู่ที่ตลาด Night รัชดาครับเพียบเลย
    A100 ผมก็ ไปเอาอะไหล่ที่นี่แหละครับ
    กำลังหา ร้านทำสีกับชุบ โครม เีนียนๆ

7. NutZ

266
    15
    0
    อันนั้นร้านเก่าครับ ตอนนี้อยู่ตรงข้ามซอย 26 ครับ นั่นแจสเก่าผมเองครับ
    ตอนนี้ทำให้พี่สาวขับไปและครับ ตอนนี้ใช้อีกคัน ขอบคุณครับจำกันได้

ว่าแต่ว่ารถพวกแนวจะบิ๊วใหม่ ผมจะเป็นคนเองครับ รื้อประกอบเอง
    ตอนนี้หน้าร้านน้องชายเป็นคนดูแลครับ ส่วนรับรถแนวนี้ผมทำเองครับ
    มีอ่ะไรติดต่อมาได้ครับ น้องผมเปิดบ่ายๆ

พวกของเดิมทำสภาพให้เป็นออริจินอลผสม ผมชอบทำครับ มีคนเอามาให้ทำสภาพเรื่อยๆ ทั้งรถแข่งและ รถบ้านคลาสสิค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้