น้าเจ ลงรูปล้อให้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย โต " หน้าแหล่ม, 25 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มือถือผมมันโบราณไปหน่อยครับ รับรูปไม่ได้แฮะๆ รบกวนด้วยครับ

1. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ลงแทนให้พี่โต................รายละเอียดให้น้าเจมาตอบเพิ่มเติมนะครับ

2. mootoodow

mootoodow New Member Member

29
    0
    0
    ขาย หรอคับ

สวยดีคับสนใจ

กว้างเท่าไร หรอคับ

3. หลังจากเมื่อคืนได้โทรศัพท์พูดคุยกับอิฐ เช้าวันนี้ก็ให้ช่างเช็คลูกปืนล้อ กากบาทเพลากลาง ก็ปกติดี เอาแม่แรงยกใต้เฟืองท้ายให้ล้อหลังลอยแล้วสตาร์ทรถเข้าเกียร์ D ขับความเร็วสัก40ก็เห็นชัดว่าล้อมันแกว่งจริงๆทั้ง2ล้อเลย แต่เสียงที่เคยได้ยินตอนวิ่งเร็วๆก็ไม่น่าจะมาจากสาเหตุนี้สุดท้ายก็พาช่างนั่งรถไปลองบนโทลเวย์กัน ที่ตวามเร็ว80-85เสียงสะท้านเริ่มดังมาจากข้างหลังละ พอเข้า90ก็เงียบ แล้วมามีอีกเสียงตอนความเร็วสัก 110 อันนี้ดังครืดๆ แล้ว120ก็หายไป มี2ช่วงความเร็วนี้ละที่มันดัง ช่างบอกว่าต้องลองถอดเพลากลางกับเฟืองท้ายมาเช็ค (เหมือนกับที่อิฐสัณนิษฐานไว้) วันนี้ทิ้งรถไว้บ้านช่างแล้ว เสร็จแล้วจะมารายงานอีกว่าเสียงประหลาดหายไปไหม :confused:

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    แปลกดีครับอาการนี้ยังไงก็รอฟังความคืบหน้าครับโต

5. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    รถวิ่งได้ปกติยังครับ...พี่โต รายงานด้วย

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    น่าจะมาจากเพลากลางนะครับ ลองเช็คดูหรือยังครับพี่

7. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ผมเคยมีอาการนี้คับ แต่เป็นที่ยอย เพลากลางครับมันหมดสภาพแล้วคับ

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ตอนนี้รถวิ่งได้แล้วครับ ทำไปหลายอย่างเลยเปลี่ยน
    ยอยกากบาทเพลากลาง ลูกปืนล้อ แล้วก็เฟืองท้ายได้จากน้าเจ พอดีรีบกลับ
    บ้านต่างจังหวัดคืนวันที่28 ธ.ค. ก็เลยไม่มีเวลามาแจ้งข่าว ที่ต่างจังหวัดบ้าน
    ไม่มีอินเตอร์เน็ตด้วย(ชนบทมากๆ) อาการเสียงประหลาดที่ความเร็วช่วง
    110หายไปแล้ว ส่วนความเร็วช่วง80ยังมีอยู่ น่าจะเป็นที่ยางหลังกับศูนย์ล้อ
    แล้วละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้