ยัดตาเต็มแบบ OTOP อิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 31 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ชมภาพกันเลย......ก่อนทำ....ตรงนี้ ตรงนั้น เลาะออกให้เกลี้ยง เปิดเบ้าออกไปทางไฟมุมครับ ด้านในไม่ต้องทำอะไร เอาไว้เจาะยึดน๊อด 2 ตัวและแกนปรับไฟสูง-ต่ำ ครับ

1. ค่อยๆยัด ค่อยๆหามุมนะครับ ตรงมุมไฟด้านนอกจะมีรูให้ร้อยเหล็กรูยึดไฟพอดี ค่อยใส่กันไปครับ

:):):):)ฮ้าๆๆๆ เสร็จแล้ว

2. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    โอ้ววววว ลงตัว สวยครับ ดูสะดุดตาขึ้นมาเลย

3. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    ใช้กันชนของตัวไฟเบ้ามาตัดกระจังออกใช่ไหมครับ ถ้าใช่จะได้ทำมั่งประหยัดมากๆเลยครับ

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    หล่อเลยครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ใช่ครับ:)

6. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ผมเคยตัดเหมือนกันครับ แต่มันจะมีช่องว่างนะ (ส่วนตัวผมว่าเปลียนดีกว่าครับตัดเดียวก็ต้องเปลียน) สังเกตุรูปดีๆครับจะเห็นช่องว่างที่ว่า ดูใกล้ๆเห็นชัด ถ้ารับได้ก็ok ครับประหยัดดีครับ อิอิ:):):)

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แบบนี้เลยครับท่าน

8. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แหล่มจัง

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

:)

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  11. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    สวยดีคราฟ...

12. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    สวยดีครับดูเนียนดี

13. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เนียนครับ

14. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    เหมาะกับเศรษฐกิจช่วงนี้อย่างมากเลยครับ สุดยอด

15. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    สวยงามและลงตัว ชุดละเท่าไหร่ครับ...น่าสนใจจัง ไฟเต็ม ๆ

16. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อยากยัดตาเต็มมั่งจัง แล้วมันสว่างขึ้นไหมครับ

17. เยี่ยมคับ DIY นี่หล่ะได้ใจดี ยุคนี้ประหยัดได้ก็ประหยัดคับ ส่วนช่องว่างใต้ไฟ จะใช้เรซิ่น - หรือ อีพ็อกซี่แบบปั้น เอามาทำคิ้วก็ได้คับ แล้วพ่นทำ หรือรอทำสีที่เดียวก็ได้คับ ผมก็ใช้ปั้นคิ้วขึ้นมาเอง

18. ..........ใช้การตัดของเดิมครับ จะมีช่องตรงคิ้วใต้ไฟครับครับ เพราะของเดิมมันเป็นของไฟเบ้าครับ ผมออกความเห็นว่าของเก่าเก็บไว้แล้วเอาของ ( ผม )กันชนวิงโรดมาทำสีใส่แทนสวยกว่า หรือโทรหาคุณญัฐเลย เอาสวยๆ แต่น้องเค้าขี้เกียจทำสีครับเลยตัดซะ ค่อยว่ากันใหม่ครับ

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยจิงๆคับพี่โต้ง

20. ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจครับ

21. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    ผมอยากถามคำถามเดียวครับ มันสว่างกว่าของเดิม เยอะมั้ยครับ เพราะไฟเบ้าที่ใช้อยู่เดิม
    ถ้าขับต่างจังหวัดแบบ ถนนไม่มีไฟ รู้สึกวิสัยทัศน์ในการมองเห็น จะไม่ค่อยดีนะครับ

22. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    สวยงามมากๆๆ

23. จากที่เปลี่ยนมาแล้ว พอๆกันครับ ถ้าไม่ไปเสียตังค์อัพเกรดเพิ่ม แต่ถ้าไฟเบ้า เปลี่ยนเป็นโคมเพชร อันนี้สว่างกว่าครับ

24. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ของผมก็ตัดครับ ผมใช้วิธียกกันชนขึ้นนิดนึงครับ มันเลยมีช่องน้อยครับ ดูภาพเอาเอง:rolleyes::cool::teeth:

[​IMG][​IMG]

25. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    งาม:D

26. ยกหน้าสวยมากครับ เดี๋ยวไปทำตามครับ

27. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0
    ทำเองหรือครับ ประหยัดดี
    ผมก็ชอบทำเอง อยากทำอะไรก็ทำ (เฉพาะที่ทำได้น่ะครับ..)

28. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ของผมทำเองทั้งหมดครับ ตั้งแต่ ตัด แต่ง เคาะ อ๊อก เจีย และทำสีครับ เครื่องมือครบเลยทำเอง

เคาะทำสีนี่เรียนยากไหมครับท่านเอ๊ก อยากทำเป็นนะเวลาไปจ้างเค้านี่แพงเหลือเกิน งบน้อยอยากทำเองนี่มี 4 ดีอีกคันที่รอทำสีอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้