AA ( America's Army )

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tunza!, 26 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ผมเล่น Amarica's Army อะครับ หนุกดี ผลิตโดย US ARMY เองเลย คล้ายๆ BattleField แต่แบบออนไลน์ และสมจริงกว่าเยอะ
    เวลาเล็ง เป้าไม่นิ่งด้วย ตอนเล็ง ต้องกะจังหวะหายใจเข้าออกด้วย ถ้าเปง Sniper อันนี้สำคัญมาก เพราะต้องรอให้กลั้นหายใจก่อนถึงเป้าจะนิ่ง แล้วยิง ปุ้ง แล้วมันก็ลงไปนอน แถมมี Fix Jam ด้วย กระสุนขัดลำ จะยิงไม่ออก กด F เพื่อซ่อม ใช้เวลาประมาณ 5 วิ เสียกระสุนไป 1 นัด แล้วก็ยิงต่อได้ ฮาดี อันนี้เล่นออนไลน์ทั่วโลก แต่ ผมว่าไม่ยากมาก เพราะมันพอๆกัน เลเวล 60กว่า ยังเจอเลเวล 15 ยิงหลับได้เลย ^^

หน้าหลักเกมส์ http://www.americasarmy.com/

Download http://www.americasarmy.com/downloads/
    แต่ผมแนะนำอันนี้ เปง miror ในไทย http://www.thaigetfrag.net/?page=downloads&file=849&dl=1

สมัครได้ที่ http://login.americasarmy.com/views/index.php

แก้ไขล่าสุด: 30 กันยายน 2006
  2. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    น่เล่นๆๆๆๆๆ

3. boy@92

boy@92 New Member Member

8
    0
    0
    สงสัยจะเล่นยากแฮะ

4. Tunza!

645
    4
    0
    ไม่ยากครับ เหมือนพวก CS แค่สมจริงกว่า มี นอน คลาน กลิ้งตัว เอียงตัวให้ออกไปแต่หัวกะปืนทำให้ยิงโดนยาก แล้วก็มีเลือดไหลโดนยิงต้องกด M ตะโกนเรียก Medic !!! ให้มันมาหยุดเลือด ไม่เหมือน BF ที่ Medic มาแล้วเพิ่มเลือดให้ อันนี้หยุดเลือดเฉยๆถ้าเลือดไม่หยุดไหล HP ก็ลดไปเรื่อยๆ ถ้าโดนไม่หนักมากก็จะหายเองได้ แต่ถ้าหนักๆก็อาจ Bled To Death ได้ถ้า Medic ไม่มาหรือมาไม่ทัน แล้วเวลาโดนยิงก็จะวิ่งช้าลงและทำให้เป้าปืนเวลาเล็งส่ายขึ้นด้วย แต่ถ้าไม่เล็งมันก็มีเป้าให้ แต่ถ้าไกลๆอาจโดนแค่ 2-3 นัดต่อ 1 แม็ค ก็ ยากพอกัน ผมว่างๆก็ยังเล่นอยู่ ไม่ค่อยมีอะไรเล่น อยากเล่นก็มาร่วมได้ ^^

5. Tunza!

645
    4
    0
    เออ ลืมบอกไป อันนี้ผมชอบสุดในเกมส์นี้คือ เวลาพูดแล้วมีเสียง เปิดหน้าต่างคำพูดมาแล้วพิมพ์ไปว่า Hi มันก็จะมีเสียงออกมาว่า ไฮ คือพูดไรไปมันก็จะมีเสียงคำนั้นออกมา ยกเว้นพิมพ์มีรุ้เรื่อง เช่น gshd มันก็จะพูดออกมา จี เอส เฮด ดี ตามตัว ชอบจิงๆ

6. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    มาช้าไปป่าวเนี่ย น่าลองจัง ดูเหมือนจริงดีอ่ะ กลับบ้านค่อยว่ากัน อิอิ :D

7. Tunza!

645
    4
    0
  8. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เล่นออฟลายได้ป่ะ

9. Tunza!

645
    4
    0

ได้ มันจะมีภารกิจให้เราทำ แต่จะมึนๆหน่อย แล้วก็เปงการฝึกเล่นไปในตัวด้วย ก็หนุกไปอิกอย่าง :cool:

10. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    อยู่หอเฟ้ย สอบอยู่ไม่ว่างงง

11. Tunza!

645
    4
    0
  12. Tunza!

645
    4
    0
    มาเล่นกันเปงเพื่อนผมหน่อยดิครับ ใครก็ได้ ไปเล่นหาคนไทยมะเจอเยย แข่งกะพวกอเมริกันเริ่มเบื่อๆละ ขอบอกว่าพวกที่เปงทหารจริงมาเล่นอะ เล่นอ่อนกว่าพวกคนธรรมดาอิก เพราะพวกที่อยู่ในกองทัพ มันจะมีบอกข้างหน้าชื่อว่า US ARMY , US NAVY , US AIRFORCE , NAVY SEAL ..... เยอะอะ เห็นพวกนี้อยู่ท้ายตารางตลอดเลย ขนาดผมอ่อนๆยังดีกว่ามันเลย เหอๆ ช่วงนี้ใครไม่มีอะไรเล่นก็มาเล่นเปงเพื่อนผมหน่อยดิ เล่นไปพลางๆรอ Carbon ออก ^^

13. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    น่าเล่น ๆ :D

14. oilsuper

oilsuper New Member Member

18
    0
    0
    โหลดเกมไม่ได้ครับ

15. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำเกมส์ดีๆให้ได้มาเล่นกานน

16. Tunza!

645
    4
    0
  17. PadZz

786
    4
    0
    หาคนเล่นด้วยยยยยย ยโหลดมาแล้วววว เยี่ยมมม

18. PadZz

786
    4
    0
    อัพครับพี่น้อง หาเพื่อนมาเล่นๆ

19. Taithun

Taithun Guest

0
    0
    0
    หวัดดีคร๊าบ

เหอๆๆ กะว่าจะ search หา server ไทยซะหน่อย มาเจอบอร์ดนี้ ดีจิงๆ
    มีคนไทยเล่น AA ด้วย โฮ่ะๆๆๆ
    ใครเล่นอยู่เจอในเกมส์ก็ทักได้นะคร๊าบ ผมใช้ชี่อ Taithun ครับ
    ปกติจะเล่น Bridge Crossing - <X> PC Randomgun ครับ.......

20. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    นอกจากสไนเปอร์มีปืนไรอีกมั๊ยง่า อยากเล่น แต่ยังไม่ได้โหลดเลย

21. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    กดโหลดตรงไหนเนี่ย งง ไปหมดเลย

22. Tunza!

645
    4
    0
    ผมก็เล่น Bride Crossing , Urban Assault , Border ครับ ชื่อ [TH]Tunza! ครับ เจอก็ทักกันหน่อย ^^''

23. Tunza!

645
    4
    0
    มันแล้วแต่สนามครับ อย่างเช่น Bride Crossing ก็มี

Sniper จะมี 2 ปืนครับ หน่วย Chale กะ Delta จะมีมั้ง จำมะได้ละ
    และก็ MG หน่วยปืนกลครับ ถือปืน 5-1แบบ CS อ่ะ มีหน่วย Alfa , Bravo , Delta
    และก็มี R เป็นธรรมดาครับ ถือ M-16 อันนี้มีทุกหน่วยครับ
    และก็มี G เป็น Granade man ครับ ถือ M-16 M203 ครับ ยิงระเบิดได้ 4 ลูก มีแค่หน่วย Bravo หรือ Delta แล้วแต่ฝ่ายครับ

ส่วน Border ก็มีหน่วย G จะใช้ RPG อะ แต่ถ้าโดนศัตรูโผล่มาไกล้ๆก็ซวยเลย ทำไรมะได้ -*-

แล้วก็มี Medic ครับ จะเป็นได้หน่วยละคนครับ

24. Tunza!

645
    4
    0
    เข้าไปในลิ้งURLโหลดอันแรกเลยอะครับ ที่ผมโพสไว้ด้านบน เข้าไปแล้วข้างล่างมันจะมีลิ้งค์หลายๆอัน ให้เลือกคลิ้กได้เลยครับ มันจะมีให้เลือกระหว่าง patch กะ Full อะครับ สำหรับคนที่ไม่มีเกมส์ก็เลือก Full เลยครับ

25. Tunza!

645
    4
    0
    เอาคนทั้งเว็บนี้มาเล่นผมว่ายังหากันไม่เจอเลยอะครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้