New Altis ... ถ้าอยากได้ 220 ม้า + ลงอะไรได้บ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Adrenaline, 30 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ แต่อย่าบอกว่าขายคันนี้ ซื้อรถใหม่นะครับ ... เป็นไปไม่ได้ชัวร์

อันเนื่องมาจากคนที่นั่งข้างๆ คงแกล้งทำปืนลั่นใส่เเน่นอน

อารมภ์นี้เกิดมาจากเมื่อวานกลับจากกรุงเทพกลับต่างจังหวัด ... โดนไฟท้ายก้อนเดียวแบบหายๆ

คาดว่า H22A ซึ่งก็น่าจะมี 190 - 220 ม้า

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประกอบกับเดิมทีผมก็ขับก้อนเดียวก้เลยเซ็งอย่างเเรง

ถ้ามีหนทางเป็นไปได้ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ สำหรับบล็อคไหนของ Toyota ก็ได้

ที่ไม่ทรมานรถ เเละผิดสังเกตุขนาดหนัก และสามารถเอาของเดิมใส่กลับได้หากจำเป็น

ขอบคุณครับ ^_^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

สวัสดีปีใหม่ มีความสุขกันทุกคนครับ​

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    3s beam 200ตัว มีแน่ๆ

3. Adrenaline

73
    4
    0
    ตอบไวจริงๆ ขอบคุณครับ ^_^

4. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ผมก็ว่า 3sนะคับ

5. Adrenaline

73
    4
    0
    ทีนี้ปัญหาคือ

บีมฝาแดง ---- ขับหน้า 200 ม้า
    บีม ----- ฝาเทา 180 ม้า
    บีม ----- ฝาดำ 210 ม้า

คือในใจอยากได้ซัก 220 +

เพราะส่วนใหญ่ที่มองๆ กันบ่อยๆ ก็ FD ถ้าเจอ FD เดิมๆ ก็คงอุ่นใจใช่มั้ยครับ 3s

ถ้าบังเอิญไปเจอ FD K20A .. 220 ม้ามาจะเเย่เอาครับ

ขอบคุณครับ ^_^

6. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ผมว่า 2ZZ จะเวิร์กนะครับ ถึงม้าไม่เยอะแต่วิ่งดีใช้ได้ เอามาต่อยอดอีกนิดหน่อยก็น่าจะพอได้นะครับ

ผมมองว่ามันเครื่องมัน "สด" น้ำหนักเบา วางไปน่าจะทำให้รถช้ำด้วย (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ปล.ได้ข้อสรุปอันไหนก็แจ้งกันด้วยนะครับ ชอบครับคนขับรถใหม่ ๆ วางเครื่อง^^

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ว่างๆลองโทรไปคุยดูคับ 086-0637714-02-5302290 LEE RACING บอกดุ๊กแนะนำมา55+ :D:D:D

8. Adrenaline

73
    4
    0
  9. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    ผมว่าจะทำ 220 ม้านี่เอาเรื่องนะครับ ตระกูล B ยังเหนื่อยเลย

แต่ม้าที่คุณพูดถึงมันคือม้าที่มาตาม spec เครื่องครับ

มาวางในบ้านเราคงหายไปซัก 30% ตกน้ำระหว่างเดินทาง

2zz ก็ต้องทำเยอะหน่อยอ่าครับ ถ้าเป็น na ส่วน turbo ม่ายรุอ่ะ ยางมะมี อิอิ

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมก็เชียร์ 2ZZ ถ้าเป็นไปได้หา ตัว 6 เกียร์จะดีมากครับ เล่นกับคันอื่นสบายหน่อย เเต่ถ้าคบออโต้ก็ลำบาก

11. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    220 ม้าที่ล้อคงยากนะถ้าจะเล่น na ของบล็อค toyota

ถ้าอยากได้ 220 ที่ล้อ ก็คงต้องพึ่งโบ

ดูความต้องการด้วยนะคับ ว่าอยากเล่นแบบ na หรือ turbo

ถ้าจะหนีเทคแล้วชอบ na ยากครับ ต้องดูว่าทำมากทำน้อย ไหน จะ นน รถอีก

แก้ไขล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  12. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ความรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    220 ม้า ตามเสปกโรงงาน หรือที่ล้อครับ ถ้าเอาที่ล้ออ่ะยาก

14. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
  15. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    3snon air อีกเสียงคับ

16. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมว่า 3sเทอโบเท่านั้นอ่ะ

เเต่ผมว่า2zzขับสนุกกว่า ไม่ต้องเเปลงแท่นเครื่อง

17. Adrenaline

73
    4
    0

โทรไปคุยเเล้วครับ แจ้งด้วยว่าคุณดุ๊กเเนะนำมา

เดี๋ยวร้านเปิดจะเข้าไปคุยครับ ร้านเพปิดวันที่ 4 มกราเลย

ปรึกษาพี่ลีเเนะนำว่า 2ZZ ครับ

เปลี่ยนลุก ก้าน แคม กล่อง ... และอัพเกรดอุปกรณ์ที่ฉุดเเรงเครื่อง

น่าจะพอได้ 200 ม้า .... ได้เรื่องยังไงจะมาบอกกล่าวอีกที

ป.ล. มะกี๊โทรไปอีกร้านนึงมา ... เเนะนำสเต็ปเดียวกันคือ

3S + ลูก ก้าน กล่อง แคม และอัพเกรดอุปกรณ์ที่ฉุดเเรงเครื่องพวกมู่เลห์ต่างๆ

ทีนี้ถ้าลง 3S เเท่นเครื่องต้องเเปลงมากมั้ยครับ ใครรู้บ้างเอ่ย

18. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    2zz เดิมๆ ก็แรงแล้วนะ...........เดินท่ออย่างเดียว..กับกล่อง ก็ วิ่งแล้วนะ...

19. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ถ้าเรื่องแปลงแท่นเครื่อง ลองคุยกับพี่ลีดูก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  20. Adrenaline

73
    4
    0

แต่ ....... เป้าหมายคือคู่ปรับที่ต้องเจอบ่อยๆ อ่ะครับ FD

ทีนี้ก็ก็อยากทีเดียวจบ ค่อยๆ ทำ .. มันจะบานครับจากประสบการณ์ เข็ดๆๆๆ

อย่างน้อยก็อยากได้ในกระเป๋าไว้ให้อุ่นใจพอๆ กับ K20A ... 220 ม้า

21. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อูยยย ผมว่าเสียดายรถจริงๆนะ ยังใหม่ๆอยู่เลย ทำเครื่องเดิมเนียนๆหรือเซ็ตโบบูสกำลังดีผมว่าโอเค เครื่องพังค่อยวางใหม่ดีก่าม๊างง

ความเห็นส่วนตัวนะๆๆ

22. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    อยากให้ใช้ 2zz นะ รถไม่ช้ำมาก ปีใหม่กว่า 3s น้ำหนักน้อย สมดุลของรถมันก็ไม่เสียเท่าไร

เวลาเลี้ยว ก็ง่ายกว่า 3s ซึ่งน่าจะหนักกว่า 2zz พอสมควร

แต่ยังไงผมก็คิดว่าอัลติสน่าจะเอาไว้ขับสบาย ๆ มากกว่าที่จะเอาไปซิ่งค๊าบบบ

23. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    ถ้าไม่นับเรื่อง งบ ก็ ผมเชียร์ 2zz 6Speed set Turbo ทำท่อนล่างเต็มๆ บูสหนักได้

ผมว่าถ้าทำ โบ ออกมา บูสแค่ 0.5 ไม่หนับหนุนง่ะ

24. Adrenaline

73
    4
    0
    งบที่ตั้งใจไว้แบบจบๆ เลย .. ( ซึ่งตั้งเเต่ขับรถเป็น มันไม่เคยจบซักกะที ) แสนนึง

ไม่รวมกล่อง เพราะกล่องผมหาได้เอง

อาจจะบวกได้อีกซักห้าหมื่น ถ้าต้องวางเครื่องใหม่ ก็ว่าจะลองเข้าไปคุยกับทางร้านก่อนอ่ะครับ

แต่คงทำเเน่นอน ไม่ว่าสเต็ปไหน เพราะคงไม่ได้เปลี่ยนรถไวๆ นี้เเน่ ... จะขับหวานเย็นแบบนี้ไปก็นะ

---------- Post added at 23:35:44 ---------- Previous post was at 23:34:53 ----------

25. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าอยากได้ 220 ม้า อย่างที่ตั้งกระทู้

3s โบ น่าจะง่ายที่สุดนะ :D

26. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ผมเสียดายรถครับทำมาวางมาละไม่จบจะเครียดป่าวๆเก็บตังหาa31หรืออะไรว่ากันไปไม่ดีกว่าหรอคับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

ปัจจุบันผมก็วางเจผมว่ารถวางยังไงก็สมดุลไม่ดีเท่าเดิมๆหรอกคับ^^

27. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    2zz ค้าบฟังธงดีก่าแน่นอน !!

สดกว่าใหม่กว่าอีกอย่างเท่กว่า

28. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    2zz ใช่เลย เซทโบ เปลี่ยน ไส้ในใส่ของซิ่งเข้าไป แหล่มแน่นอน

ปล. เด่วคู่ปรับ งง แน่ๆ ไรว้า วันนี้ ทิ้งเป็นทุ่ง อิอิ ชอบๆ ครับติดตาม และเอาใจช่วย

29. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ผมว่าเปลี่ยนไส้ในไปใช้ของดีๆ แล้ว set bo จูนกล่อง ผมว่ามีเกิน 220 แน่นอน เพราะรถ vios ที่ผมรู้จักยังทำได้ 2xx up กันเรย :D

>> http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=698856
    >> http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=607629

ป.ล. ทำรถแรงๆ แล้ว อย่าลืม set ช่วงล่างด้วยนะคร้าบ......... เพราะแรงแบบปลิวๆ อาจสู้ ไม่แรงแต่เกาะถนน ไม่ได้นะคร้าบ :D

30. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0

ถ้าเพิ่มอีก 150000 ผมว่าไปหาซื้อตาเพชรมือ2 วาง H22A มาเลยดีกว่า ผมเคยซื้อมา
    ขายอยู่ที่ 115000 เอง ขายไป 140000 รถใหม่จะรื้อเครื่องวิ่งแค่ 6500 โล เสียดาย
    รถทำมาไม่จบก็เซ็งเปล่าๆ แถมตอนขายราคาก็ตก สู้ซื้อพวกรถมือ2มาเล่นเบื่อก็ขาย
    ไม่ขาดทุนมากอีกต่างหาก แถมซื้อมาถูกบางทีขายก็กำไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้