สมาชิกเก่ารายงานตัวกับสมาชิกใหม่ด้วยค้าบบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย jupiterkung, 29 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jupiterkung

jupiterkung New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดี ครับ พี่ น้อง ครับ :) ขอบคุณ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่น นะครับ (เมื่อไหร่หว่าา555) :D:D

ก่อน จะแนะนำ ตัว ขอ ระบาย นิสสนึง ครับ พอดีว่า ติดตาม คลับ นี้ มาพอ สมควร ( 3 อาทิตย์ :cool:)

สนใจ ใน Rover 623 เพราะ ....(เหตุผลเดียวกัน กับหลาย ๆ ท่าน อ่ะแหล่ะ คับ:p) แล้ว คราวนี้ ไปถอย 623GSI มา คันนึง (แบบว่า เห็นแล้ว ตัดสินใจเรย หุ ๆ ใจง่าย จริง ๆ ) มีปัญหา นิดหน่อย อยากจะสอบถามและ ขอ ความช่วยเหลือ จาก พี่ ๆ น้อง ๆ
    1. กระป๋องน้ำ ที่ฉีดกระจก แตก หาซื้อได้ แถวไหน หรือ ใครมี ราคาประมาณ...
    2. กระป๋อง น้ำมัน ABS แตก คับ ที่เป็นพลาสติก สี่เหลี่ยม ๆ พอจะหาได้ หรือเปล่าครับ ตัวนี้
    3. รถเครื่อง ค่อนข้าง จะร้อน เป็นปรกติ หรือเปล่า ไม่แน่ ใจ รู้แต่ว่า เวลา วิ่ง ๆ แล้ว ดับเครื่อง พัดลม หน้าเครื่อง ทำงาน 1 ตัว ประมาณ 5-10 นาที แล้ว ก็ดับ แต่ เมื่อวาน ดับเครื่อง ตัวแรก ทำงาน สัก สามสี่นาที ตัวที่ สอง ก็ติด ขึ้นมา อันนี้ ไม่แน่ใจ ว่า เป็น ที่ระบบของ เค้า หรือเปล่า
    4. คันนี้ ทางเจ้าของเดิม แจ้งว่า ต้องเปลี่ยน ยางแท่นเครื่องด้านใน เพราะว่าเข้าเกียร์ เครื่องสั่น รบกวน ขอ ราคาค่าใช้จ่ายด้วย ครับ
    5. เป็นที่ ยางแทนเครื่อง หรือเปล่า ไม่แน่จัย วิ่ง สักพัก ไฟ Engine ติดขึ้นมา ครับ แล้ว ไม่ดับ ด้วยย (หรือว่าเป็นที่เครื่อง) อ่ะ ครับ
    6. เครื่อง H23a จะถ่าย ของเหลว ไม่แน่ใจ ว่า ใช้แบบไหน ดี แล้ว ต้องใช้ กี่ ลิตร (น้ำมันเครื่อง , น้ำมันเกียร์)
    7. นอกเหนือ จาก นี้ ต้อง เช็คอะไร บ้าง
    8. ใครมีอะไหล่ อะไร ไม่ได้ใช้ อยากจะแบ่งปัน หรือ คิดค่า เก็บรักษา ก้อแจ้งได้เลย นะครับ (ขอราคาแบบมิตรภาพน๊าาาาาาา 55555)
    อันนี้ แค่ คร่าว ๆ นะ ครับ ฮ่า ๆ เยอะ จังแฮะ อ้อ ลืมบอก รถ สีดำ คัน ที่ พี่ manixstreet ตั้ง กระทู้ไว้ เมื่อ สี่ห้าวันก่อน อ่ะ ครับ
    ผม พงษ์ อายุ 30 Rover 623GSI Black Color ทำงาน แถว ๆ พระขโนง บ้านอยู่ พระราม3-ดาวคนอง Email [email protected]
    ปล. ขอบพระคุณ พี่ วัฒน์ พี่ โอห์ม ที่ช่วย แนะนำ ทาง M นะครับ (แห่ะ ๆ พอดีแอบแอดเมล์เอาไว้ก่อนที่จะได้รถครับ)
    ใครมีอะไร เสนอ แนะ หรือ ติชม เต็มที่เลยครับ ขอบพระคุณ ครับ
    อ้อ ขอเป็น สมาชิก ด้วย คน นะคร้าบบบบบบบบ

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ไปเอามาแล้วหรือ.

1.ประป๋องน้ำลองไปหาของa/cตาเพชรมา2-300บาทถ้าเอาใหม่
    ใช้ของทั่วไปที่ร้านเขาจะม่ขายแต่ต้องแปลงจุดยึด100กว่าบาท
    2.ที่เคยบอกให้ไปหาของรุ่นอื่นที่เขาเสียแล้วเอามารื้ออกแล้วใส่แทน
    3.ลองล้างระบบน้ำระบายความร้อนดูก่อนอาจจะระบายไม่ดี
    4.ยางตัวหลังของใหม่พันกว่าบาท
    5.ลองดูที่สายเซ็นเซอร์ที่ท่อไอเสียด้านล่างหลวมป่าว
    6.ทั่วๆไปถ่ายได้หมดแนะนำนะถ่ายน้ำมันเครื่องสามครั้งถ่ายเกียร์ครั้ง
    เกียร์สะอาดกว่าไม่ต้องกลัวเปลื่องเพราะราคาไม่เท่าไหร่น้ำมันเกียร์แต่
    ได้เกียร์สะอาดทน
    7.เช็คใจตัวเองว่าจะรับและรักษาอะไรที่จะตามมาครับ.
    8.ม่ะรู้จักกันก่อนผมเก็บอะไหร่ชั่งโลขายไปหลายชิ้นแล้ว
    วันก่อนก็โช๊คหลังสองตัวอ่ะครับเพราะไม่ได้ใช้เกะกะบ้าน
    ไม่ได้คุยกันหลายวันพอดีนั่งทำโช๊คหลังของผมพอดีไปเอาสตั๊คเกลียว
    มาใส่ทำเองเจาะเองยึดเองเพิ่งเสร็จครับเจอไปสามวันเรียบร้อยแล้ว.
    ไงออนเจอกันครับ.

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มีถังพักน้ำฉีดกระจกตรงรุ่นไม่มีมอเตอร์ 400
    ยางแท่นเครื่องตัวหลังไฮดรอลอก มือสอง สภาพดี 1000
    ระบบระบายความร้อนถ้าไม่มีปัญหา จอดเสร็จดึงกุญแจออกไม่ควรจะติด ถ้าพัดลมติดแสดงว่าฟามร้อนสูงเกิน จนพัดลมทำงานอัตโนมัต อุณหภูมิเกิน 105 มั้ง ไม่ดีต้องแก้ไขนะครับ

จะเอาของโทรมาได้ 0841408350 โอมงับ

4. jupiterkung

jupiterkung New Member Member

2
    0
    0
    ขอบพระคุณ มาก มาย ครับ ทั้ง พี่ วัฒน์ แล้ว ก็ พี่ โอห์ ม ครับ ผม ยังไงจะโทร ไปปรึกษา หารือ นะครับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้